OnePlus RT
สเปก OnePlus RT
ข้อมูลทั่วไป
| ชื่อแบรนด์ | OnePlus |
| ชื่อรุ่น | RT |
| วันที่เปิดตัว | วันพฤหัสบดี 16 ธันวาคม 2021 |
| วันที่วางจำหน่าย | วันพุธ 01 ธันวาคม 2021 |
| สถานะ | ยกเลิก |
ดีไซน์
| ความสูง | 162.2 มม. (6.39 นิ้ว) |
| ความกว้าง | 74.6 มม. (2.94 นิ้ว) |
| ความหนา | 8.3 มม. (0.33 นิ้ว) |
| น้ำหนัก | 198 กรัม (6.98 ออนซ์) |
| สีที่มีให้เลือก | สีดำ, สีน้ำเงิน, สีเงิน |
หน้าจอ
| ชนิดหน้าจอ | AMOLED |
| ขนาดหน้าจอ | 6.62 นิ้ว |
| ความละเอียดหน้าจอ | 1080 × 2400 พิกเซล |
| อัตรารีเฟรช | 120 Hz |
| อัตราส่วนภาพ | 20:9 |
| ความหนาแน่นพิกเซล | 398 ppi |
| สัดส่วนหน้าจอต่อตัวเครื่อง | ≈ 87.4% |
| กระจกป้องกันหน้าจอ | กระจก Corning Gorilla Glass |
| รองรับทัชสกรีน | มี |
| หน้าจอไร้ขอบ | มี |
| ฟีเจอร์หน้าจอ | หน้าจอสัมผัสแบบแคปาซิทีฟ HDR10+ หน้าจอสัมผัสมัลติทัช |
ฮาร์ดแวร์
| ชิปเซ็ต | Qualcomm Snapdragon 888 |
| จำนวนคอร์ CPU | 8 |
| เทคโนโลยีการผลิต | 5 nm |
| ความเร็วสูงสุดของ CPU | 2.84 GHz |
| สถาปัตยกรรม CPU | 64-bit |
| ไมโครสถาปัตยกรรม | Cortex-X1 Cortex-A78 Cortex-A55 Qualcomm Kryo 680 |
| ชนิดหน่วยความจำ | LPDDR4X, LPDDR5 |
| GPU | Qualcomm Adreno 660 |
| RAM | 8GB, 12GB |
| ความจุ | 128GB, 256GB |
| ชนิดหน่วยความจำภายใน | UFS 3.1 |
| รุ่นย่อย | 128GB 8GB RAM 256GB 8GB RAM 256GB 12GB RAM |
| รองรับหน่วยความจำเสริม | ไม่มี |
ซอฟต์แวร์
| ระบบปฏิบัติการ | Android 11 (Red Velvet Cake) |
| อินเทอร์เฟซผู้ใช้ | ColorOS 11.3 |
กล้องหลัง
| การรองรับกล้อง | มี |
| กล้องสามตัว | 50 MP, ƒ/1.8, 24 mm ( เลนส์ Wide ), 1.0 μm ระบบกันสั่นแบบออปติคอล (OIS) 16 MP, ƒ/2.2, 14 mm ( เลนส์ Ultra Wide ), 1.0 μm, 1/3.6" ขนาดเซนเซอร์ 2 MP, ƒ/2.4 ( เลนส์ Macro ) |
| การรองรับแฟลช | มี |
| ชนิดแฟลช | แฟลช LED คู่ |
| ฟีเจอร์ | ช่วงไดนามิกสูง (HDR) พาโนรามา |
| การรองรับวิดีโอ | มี |
| ความละเอียดวิดีโอ | 2160p @ 30/60 fps 1080p @ 30/60/240 fps |
| ฟีเจอร์วิดีโอ | Auto HDR, Gyro-EIS |
กล้องหน้า
| การรองรับกล้อง | มี |
| กล้องเดี่ยว | 16 MP, ƒ/2.4 ( เลนส์ Wide ), 1.0 μm, 1/3.06" ขนาดเซนเซอร์ HDR อัตโนมัติ |
| การรองรับวิดีโอ | มี |
| ความละเอียดวิดีโอ | 1080p @ 30 fps |
| ฟีเจอร์วิดีโอ | Gyro-EIS |
แบตเตอรี่
| ชนิด | Li-Poly |
| ความจุ | 4500 mAh |
| การถอดแบตเตอรี่ | ถอดไม่ได้ |
| กำลังชาร์จแบบสาย | 65 W |
| รองรับชาร์จไว | มี |
เครือข่าย
| รองรับ VoLTE | มี |
| ความเร็วดาวน์โหลดสูงสุด | 5G, LTE-A (CA) Cat18 1200/200 Mbps, HSPA 42.2/5.76 Mbps |
| ย่านความถี่ 2G | GSM: 850 / 900 / 1800 / 1900 MHz |
| ย่านความถี่ 3G | HSPA: 850 / 900 / 2100 MHz |
การเชื่อมต่อ
| การเชื่อมต่อ Wi-Fi | มี ( Wi-Fi 6 ) |
| มาตรฐาน Wi-Fi | 802.11/b/a/g/n/ac/ax |
| ฟีเจอร์ Wi-Fi | Dual-band, ฮอตสปอตมือถือ, Wi-Fi Direct |
| Bluetooth | มี, v5.2 |
| พอร์ต USB | USB Type-C 2.0 USB On-The-Go |
| การเชื่อมต่อผ่าน USB | การชาร์จผ่าน USB, อุปกรณ์เก็บข้อมูล USB Mass Storage (UMS) |
| การระบุตำแหน่ง (GPS) | มี |
| ฟีเจอร์นำทาง | BDS, GPS (L1 & L5), GALILEO, GLONASS |
| รองรับ NFC | ไม่มี |
มัลติมีเดีย
| ลำโพง | มี |
| ช่องหูฟัง 3.5 มม. | ไม่มี |
| ระบบเสียง | ลำโพงสเตอริโอ |
| วิทยุ FM | ไม่มี |
ฟีเจอร์
| เซนเซอร์ | เครื่องวัดความเร่ง เข็มทิศ / มาตรวัดแม่เหล็ก เซ็นเซอร์ลายนิ้วมือ ไจโรสโคป เซนเซอร์วัดระยะใกล้ |
หมายเหตุ เราไม่สามารถรับประกันได้ว่าข้อมูลบนหน้านี้ถูกต้อง 100%
ภาพ OnePlus RT
คำถามที่พบบ่อย
-
คาดว่า OnePlus RT จะเปิดตัวเมื่อไหร่?
OnePlus RT จะไม่วางจำหน่ายเพราะถูกยกเลิก
-
OnePlus RT มีขายตามร้านไหม?
ไม่มี OnePlus RT ไม่จำหน่ายแล้วเพราะโครงการถูกยกเลิก
-
OnePlus RT หนักเท่าไหร่?
OnePlus RT มีน้ำหนักราว 198 กรัม
-
หน้าจอ OnePlus RT กี่นิ้ว?
หน้าจอของ OnePlus RT มีขนาด 6.62 นิ้ว
-
OnePlus RT มีกล้องกี่ตัว?
OnePlus RT มีกล้องหลัง กล้องสามตัว และกล้องหน้า กล้องเดี่ยว