Oppo Find X9s Pro
สเปก Oppo Find X9s Pro
ข้อมูลทั่วไป
| ชื่อแบรนด์ | Oppo |
| ชื่อรุ่น | Find X9s Pro |
| ชื่อเรียกอื่น | PME110 (เวอร์ชันสากล) |
| วันที่เปิดตัว | วันอังคาร 21 เมษายน 2026 |
| วันที่วางจำหน่าย | วันอังคาร 21 เมษายน 2026 |
| สถานะ | พร้อมวางจำหน่าย |
| ราคา | €750 |
ดีไซน์
| ความสูง | 150.5 มม. (5.93 นิ้ว) |
| ความกว้าง | 71.7 มม. (2.82 นิ้ว) |
| ความหนา | 8.4 มม. (0.33 นิ้ว) |
| น้ำหนัก | 198 กรัม (6.98 ออนซ์) |
| สีที่มีให้เลือก | สีเขียว, สีส้ม, ไทเทเนียม, สีขาว |
| ความทนทาน | ทนฝุ่นและน้ำ (ทนต่อแรงดันน้ำสูง; สามารถจมน้ำได้ถึง 1.5 ม. เป็นเวลา 30 นาที) |
| มาตรฐานการป้องกัน | IP68, IP69 |
หน้าจอ
| ชนิดหน้าจอ | LTPO AMOLED |
| ขนาดหน้าจอ | 6.32 นิ้ว |
| ความละเอียดหน้าจอ | 1216 × 2640 พิกเซล |
| อัตรารีเฟรช | 144 Hz |
| อัตราส่วนภาพ | 19.5:9 |
| ความหนาแน่นพิกเซล | 460 ppi |
| สัดส่วนหน้าจอต่อตัวเครื่อง | ≈ 90.7% |
| ความสว่างสูงสุด | 1800 cd/m² |
| รองรับทัชสกรีน | มี |
| หน้าจอไร้ขอบ | มี |
| ฟีเจอร์หน้าจอ | 1 พันล้านสี 3840Hz PWM Dimming หน้าจอสัมผัสแบบ Capacitive Dolby Vision HDR Vivid หน้าจอสัมผัสมัลติทัช |
ฮาร์ดแวร์
| ชิปเซ็ต | MediaTek Dimensity 9500 |
| จำนวนคอร์ CPU | 8 |
| เทคโนโลยีการผลิต | 3 nm |
| ความเร็วสูงสุดของ CPU | 4.21 GHz |
| สถาปัตยกรรม CPU | 64-bit |
| ไมโครสถาปัตยกรรม | 1x 4.21 GHz – C1-Ultra 3x 3.5 GHz – C1-Premium 4x 2.7 GHz – C1-Pro |
| ชนิดหน่วยความจำ | LPDDR5X |
| GPU | ARM Mali-G1 Ultra MC12 (12 คอร์) |
| RAM | 12GB, 16GB |
| ความจุ | 256GB, 512GB, 1TB |
| ชนิดหน่วยความจำภายใน | UFS 4.1 |
| รุ่นย่อย | 256GB 12GB RAM 512GB 12GB RAM 512GB 16GB RAM 1TB 16GB RAM |
| รองรับหน่วยความจำเสริม | ไม่มี |
ซอฟต์แวร์
| ระบบปฏิบัติการ | Android 16 (Baklava) |
| อินเทอร์เฟซผู้ใช้ | ColorOS 16 |
กล้องหลัง
| การรองรับกล้อง | มี |
| กล้องสามตัว | 200 MP, ƒ/1.6, 23 mm ( เลนส์ Wide ), 0.56 μm, 1/1.4" ขนาดเซนเซอร์ ระบบป้องกันภาพสั่นแบบออปติคอล (OIS) PDAF 200 MP, ƒ/2.6, 65 mm ( เลนส์ Periscope Telephoto ), x2.8 ซูมแบบออปติคอล, 1/1.56" ขนาดเซนเซอร์ ระบบกันสั่นแบบออปติคัล (ขึ้นอยู่กับภูมิภาค) PDAF 50 MP, ƒ/2.0, 15 mm, 120° ( เลนส์ Ultra Wide ) PDAF |
| การรองรับแฟลช | มี |
| ชนิดแฟลช | แฟลช LED แบบมัลติโฟกัส |
| ฟีเจอร์ | เซ็นเซอร์สเปกตรัมสี การปรับเทียบสี Hasselblad Hasselblad Ultra HD ช่วงไดนามิกสูง (HDR) โฟกัสอัตโนมัติ (AF) พาโนรามา |
| การรองรับวิดีโอ | มี |
| ความละเอียดวิดีโอ | 4320p @ 30 fps 2160p @ 30/60/120 fps 1080p @ 30/60/120/240 fps |
| ฟีเจอร์วิดีโอ | 3D LUT, Dolby Vision HDR, Gyro-EIS, ระบบป้องกันภาพสั่นแบบออปติคอล (OIS) |
กล้องหน้า
| การรองรับกล้อง | มี |
| กล้องเดี่ยว | 32 MP, ƒ/2.4, 21 mm ( เลนส์ Wide ) |
| ฟีเจอร์ | ช่วงไดนามิกสูง (HDR) พาโนรามา |
| การรองรับวิดีโอ | มี |
| ความละเอียดวิดีโอ | 2160p @ 30/60 fps 1080p @ 30/60 fps |
| ฟีเจอร์วิดีโอ | Gyro-EIS |
แบตเตอรี่
| ชนิด | Si/C Li-Ion |
| ความจุ | 7025 mAh |
| กำลังชาร์จแบบสาย | 80 W |
| รองรับชาร์จไร้สาย | มี |
| กำลังชาร์จไร้สาย | 50 W |
เครือข่าย
| จำนวนซิม | Dual SIM (Nano-SIM + Nano-SIM) |
| รองรับ VoLTE | มี |
| ความเร็วดาวน์โหลดสูงสุด | 5G, LTE, HSPA |
| ย่านความถี่ 2G | GSM: 850 / 900 / 1800 / 1900 MHz |
| ย่านความถี่ 3G | HSPA: 850 / 900 / 1700 / 1900 / 2100 / 1800 MHz |
| ย่านความถี่ 4G | LTE: b1 (2100), b2 (1900), b3 (1800), b4 (1700), b5 (850), b7 (2600), b8 (900), b18 (800), b19 (800), b25 (1900), b26 (850), b28 (700), b34 (2000), b38 (2600), b39 (1900), b40 (2300), b41 (2500), b42 (3500), b43 (3700), b48 (3800), b66 (1700 MHz) |
| ย่านความถี่ 5G | 5G: n1 (2100), n2 (1900), n3 (1800), n5 (850), n7 (2600), n8 (900), n18 (850), n25 (1900), n26 (850), n28 (700), n34 (2100), n38 (2600), n39 (1900), n40 (2300), n41 (2500), n48 (3500), n66 (2100), n77 (3700), n78 (3500), n79 (4700 MHz) |
การเชื่อมต่อ
| การเชื่อมต่อ Wi-Fi | มี ( Wi-Fi 7 ) |
| มาตรฐาน Wi-Fi | 802.11/a/b/g/n/ac/ax/be |
| ฟีเจอร์ Wi-Fi | Dual-band, Wi-Fi Direct |
| Bluetooth | มี, v6.1 |
| พอร์ต USB | USB Type-C USB On-The-Go |
| การเชื่อมต่อผ่าน USB | การชาร์จผ่าน USB, อุปกรณ์เก็บข้อมูล USB Mass Storage (UMS) |
| การระบุตำแหน่ง (GPS) | มี |
| ฟีเจอร์นำทาง | BDS (B1I & B1C & B2a & B2b), GALILEO (E1 & E5a & E5b), GLONASS, GPS (L1 & L5), NavIC (L5), QZSS (L1 & L5) |
| รองรับ NFC | มี |
มัลติมีเดีย
| ลำโพง | มี |
| ช่องหูฟัง 3.5 มม. | ไม่มี |
| ระบบเสียง | ลำโพงสเตอริโอ |
| วิทยุ FM | ไม่มี |
ฟีเจอร์
| เซนเซอร์ | เครื่องวัดความเร่ง เข็มทิศ ไจโรสโคป เซนเซอร์วัดระยะใกล้ เซนเซอร์สแกนลายนิ้วมืออัลตร้าโซนิกใต้หน้าจอ |
| ฟีเจอร์พิเศษ | แหล่งจ่ายไฟแบบโปรแกรมได้ (PPS) ข้อกำหนดการชาร์จเร็วแบบสากล (UFCS) USB Power Delivery |
หมายเหตุ เราไม่สามารถรับประกันได้ว่าข้อมูลบนหน้านี้ถูกต้อง 100%
ภาพ Oppo Find X9s Pro
คำถามที่พบบ่อย
-
ราคา Oppo Find X9s Pro เท่าไหร่?
ราคา Oppo Find X9s Pro อยู่ที่ €750 และอาจเปลี่ยนแปลงได้ในระยะเวลาอันใกล้
-
Oppo Find X9s Pro วางขายวันไหน?
Oppo Find X9s Pro เริ่มวางจำหน่ายอย่างเป็นทางการเมื่อ วันอังคาร 21 เมษายน 2026
-
Oppo Find X9s Pro มีขายตามร้านไหม?
มี Oppo Find X9s Pro ยังจำหน่ายอยู่เพราะยังผลิตต่อเนื่อง
-
Oppo Find X9s Pro หนักเท่าไหร่?
Oppo Find X9s Pro มีน้ำหนักราว 198 กรัม
-
หน้าจอ Oppo Find X9s Pro กี่นิ้ว?
หน้าจอของ Oppo Find X9s Pro มีขนาด 6.32 นิ้ว
-
Oppo Find X9s Pro รองรับ 5G หรือไม่?
รองรับ Oppo Find X9s Pro ใช้เครือข่าย 5G บนย่านความถี่ n1, n2, n3, n5, n7, n8, n18, n25, n26, n28, n34, n38, n39, n40, n41, n48, n66, n77, n78, n79
-
Oppo Find X9s Pro มีกล้องกี่ตัว?
Oppo Find X9s Pro มีกล้องหลัง กล้องสามตัว และกล้องหน้า กล้องเดี่ยว