Oppo K15 Pro+
สเปก Oppo K15 Pro+
ข้อมูลทั่วไป
| ชื่อแบรนด์ | Oppo |
| ชื่อรุ่น | K15 Pro+ |
| ชื่อเรียกอื่น | PMG110 (เวอร์ชันสากล) |
| วันที่เปิดตัว | วันพุธ 01 เมษายน 2026 |
| วันที่วางจำหน่าย | วันศุกร์ 03 เมษายน 2026 |
| สถานะ | พร้อมวางจำหน่าย |
| ราคา | €460 |
ดีไซน์
| ความสูง | 162.4 มม. (6.39 นิ้ว) |
| ความกว้าง | 77.5 มม. (3.05 นิ้ว) |
| ความหนา | 8.3 มม. (0.33 นิ้ว) |
| น้ำหนัก | 213 กรัม (7.51 ออนซ์) |
| วัสดุตัวเครื่อง | กรอบ: อะลูมิเนียม ด้านหน้า: Crystal Shield Glass |
| สีที่มีให้เลือก | สีเทา, สีชมพู, สีเงิน |
| ความทนทาน | ทนฝุ่นและน้ำ (ทนต่อแรงดันน้ำสูง; สามารถจมน้ำได้ถึง 1.5 ม. เป็นเวลา 30 นาที) |
| มาตรฐานการป้องกัน | IP68, IP69 |
หน้าจอ
| ชนิดหน้าจอ | AMOLED |
| ขนาดหน้าจอ | 6.78 นิ้ว |
| ความละเอียดหน้าจอ | 1272 × 2772 พิกเซล |
| อัตรารีเฟรช | 165 Hz |
| อัตราส่วนภาพ | 19.5:9 |
| ความหนาแน่นพิกเซล | 450 ppi |
| สัดส่วนหน้าจอต่อตัวเครื่อง | ≈ 89.3% |
| ความสว่างสูงสุด | 1800 cd/m² |
| กระจกป้องกันหน้าจอ | กระจก Crystal Shield |
| ฟีเจอร์หน้าจอ | 1 พันล้านสี หน้าจอสัมผัสแบบ Capacitive หน้าจอสัมผัสมัลติทัช |
ฮาร์ดแวร์
| ชิปเซ็ต | MediaTek Dimensity 9500s |
| จำนวนคอร์ CPU | 8 |
| เทคโนโลยีการผลิต | 3 nm |
| ความเร็วสูงสุดของ CPU | 3.73 GHz |
| สถาปัตยกรรม CPU | 64-bit |
| ไมโครสถาปัตยกรรม | 1x 3.73 GHz – Cortex-X925 3x 3.3 GHz – Cortex-X4 4x 2.4 GHz – Cortex-A720 |
| ชนิดหน่วยความจำ | LPDDR5X |
| GPU | ARM Immortalis-G925 MC12 |
| RAM | 12GB |
| ความจุ | 256GB, 512GB |
| ชนิดหน่วยความจำภายใน | UFS 4.1 |
| รุ่นย่อย | 256GB 12GB RAM 512GB 12GB RAM |
| รองรับหน่วยความจำเสริม | ไม่มี |
ซอฟต์แวร์
| ระบบปฏิบัติการ | Android 16 (Baklava) |
| อินเทอร์เฟซผู้ใช้ | ColorOS 16 |
กล้องหลัง
| การรองรับกล้อง | มี |
| กล้องคู่ | 50 MP, ƒ/1.8, 24 mm ( เลนส์ Wide ) ระบบป้องกันภาพสั่นแบบออปติคอล (OIS) PDAF 8 MP, ƒ/2.2, 15 mm, 116° ( เลนส์ Ultra Wide ) |
| การรองรับแฟลช | มี |
| ชนิดแฟลช | แฟลช LED |
| ฟีเจอร์ | เซ็นเซอร์สเปกตรัมสี พาโนรามา |
| การรองรับวิดีโอ | มี |
| ความละเอียดวิดีโอ | 2160p @ 30/60 fps 1080p @ 30/60/120/240 fps |
| ฟีเจอร์วิดีโอ | Gyro-EIS |
กล้องหน้า
| การรองรับกล้อง | มี |
| กล้องเดี่ยว | 16 MP, ƒ/2.4, 23 mm ( เลนส์ Wide ) |
| ฟีเจอร์ | พาโนรามา |
| การรองรับวิดีโอ | มี |
| ความละเอียดวิดีโอ | 1080p @ 30/60 fps |
| ฟีเจอร์วิดีโอ | Gyro-EIS |
แบตเตอรี่
| ชนิด | Si/C Li-Ion |
| ความจุ | 8000 mAh |
| กำลังชาร์จแบบสาย | 100 W |
| ฟีเจอร์ | การชาร์จแบบบายพาส การชาร์จแบบมีสายย้อนกลับ |
เครือข่าย
| จำนวนซิม | Dual SIM (Nano-SIM + Nano-SIM) |
| รองรับ VoLTE | มี |
| ความเร็วดาวน์โหลดสูงสุด | 5G, LTE, HSPA |
| ย่านความถี่ 2G | GSM: 850 / 900 / 1800 / 1900 MHz |
| ย่านความถี่ 3G | HSPA: 850 / 900 / 1700 / 2100 / 800 MHz |
| ย่านความถี่ 4G | LTE: b1 (2100), b3 (1800), b4 (1700), b5 (850), b8 (900), b19 (800), b28 (700), b34 (2000), b38 (2600), b39 (1900), b40 (2300), b41 (2500), b42 (3500), b43 (3700), b48 (3800), b66 (1700 MHz) |
| ย่านความถี่ 5G | 5G: n1 (2100), n3 (1800), n5 (850), n8 (900), n28 (700), n38 (2600), n40 (2300), n41 (2500), n48 (3500), n66 (2100), n77 (3700), n78 (3500 MHz) |
การเชื่อมต่อ
| การเชื่อมต่อ Wi-Fi | มี ( Wi-Fi 7 ) |
| มาตรฐาน Wi-Fi | 802.11/a/b/g/n/ac/ax/be |
| ฟีเจอร์ Wi-Fi | Dual-band |
| Bluetooth | มี, v5.4 |
| พอร์ต USB | USB Type-C 2.0 USB On-The-Go |
| การเชื่อมต่อผ่าน USB | การชาร์จผ่าน USB, อุปกรณ์เก็บข้อมูล USB Mass Storage (UMS) |
| การระบุตำแหน่ง (GPS) | มี |
| ฟีเจอร์นำทาง | BDS (B1I & B1C & B2a & B2b), GALILEO (E1 & E5a & E5b), GLONASS, GPS (L1 & L5), NavIC (L5), QZSS (L1 & L5) |
| รองรับ NFC | มี |
มัลติมีเดีย
| ลำโพง | มี |
| ช่องหูฟัง 3.5 มม. | ไม่มี |
| ระบบเสียง | ลำโพงสเตอริโอ |
| วิทยุ FM | ไม่มี |
ฟีเจอร์
| เซนเซอร์ | เครื่องวัดความเร่ง เข็มทิศ ไจโรสโคป เซนเซอร์วัดระยะใกล้ เซนเซอร์สแกนลายนิ้วมืออัลตร้าโซนิกใต้หน้าจอ |
| ฟีเจอร์พิเศษ | พัดลมระบายความร้อนในตัว แหล่งจ่ายไฟแบบโปรแกรมได้ (PPS) ไฟ LED RGB ที่ด้านหลัง ข้อกำหนดการชาร์จเร็วแบบสากล (UFCS) USB Power Delivery |
หมายเหตุ เราไม่สามารถรับประกันได้ว่าข้อมูลบนหน้านี้ถูกต้อง 100%
ภาพ Oppo K15 Pro+
คำถามที่พบบ่อย
-
ราคา Oppo K15 Pro+ เท่าไหร่?
ราคา Oppo K15 Pro+ อยู่ที่ €460 และอาจเปลี่ยนแปลงได้ในระยะเวลาอันใกล้
-
Oppo K15 Pro+ วางขายวันไหน?
Oppo K15 Pro+ เริ่มวางจำหน่ายอย่างเป็นทางการเมื่อ วันศุกร์ 03 เมษายน 2026
-
Oppo K15 Pro+ มีขายตามร้านไหม?
มี Oppo K15 Pro+ ยังจำหน่ายอยู่เพราะยังผลิตต่อเนื่อง
-
Oppo K15 Pro+ หนักเท่าไหร่?
Oppo K15 Pro+ มีน้ำหนักราว 213 กรัม
-
หน้าจอ Oppo K15 Pro+ กี่นิ้ว?
หน้าจอของ Oppo K15 Pro+ มีขนาด 6.78 นิ้ว
-
Oppo K15 Pro+ รองรับ 5G หรือไม่?
รองรับ Oppo K15 Pro+ ใช้เครือข่าย 5G บนย่านความถี่ n1, n3, n5, n8, n28, n38, n40, n41, n48, n66, n77, n78
-
Oppo K15 Pro+ มีกล้องกี่ตัว?
Oppo K15 Pro+ มีกล้องหลัง กล้องคู่ และกล้องหน้า กล้องเดี่ยว