RugOne Xever 8
สเปก RugOne Xever 8
ข้อมูลทั่วไป
| ชื่อแบรนด์ | RugOne |
| ชื่อรุ่น | Xever 8 |
| วันที่เปิดตัว | วันศุกร์ 01 พฤษภาคม 2026 |
| วันที่วางจำหน่าย | วันศุกร์ 01 พฤษภาคม 2026 |
| สถานะ | พร้อมวางจำหน่าย |
| ราคา | €430 |
ดีไซน์
| ความสูง | 168 มม. (6.61 นิ้ว) |
| ความกว้าง | 80 มม. (3.15 นิ้ว) |
| ความหนา | 14 มม. (0.55 นิ้ว) |
| น้ำหนัก | 320 กรัม (11.29 ออนซ์) |
| สีที่มีให้เลือก | สีดำ, สีน้ำตาลอ่อน |
| ความทนทาน | ทนฝุ่นและน้ำ (ทนต่อสายน้ำแรงดันสูง; สามารถจุ่มได้ลึกสุด 2 m เป็นเวลา 30 นาที) |
| มาตรฐานการป้องกัน | IP68, IP69K |
หน้าจอ
| ชนิดหน้าจอ | IPS LCD |
| ขนาดหน้าจอ | 6.5 นิ้ว |
| ความละเอียดหน้าจอ | 1080 × 2400 พิกเซล |
| อัตรารีเฟรช | 120 Hz |
| อัตราส่วนภาพ | 20:9 |
| ความหนาแน่นพิกเซล | 405 ppi |
| สัดส่วนหน้าจอต่อตัวเครื่อง | ≈ 75.9% |
| ความสว่างสูงสุด | 680 cd/m² |
| กระจกป้องกันหน้าจอ | กระจก Corning Gorilla Glass 3, ทนต่อการตก (สูงสุด 2 ม.), สอดคล้องกับ MIL-STD-810H |
| รองรับทัชสกรีน | มี |
| หน้าจอไร้ขอบ | ไม่มี |
| ฟีเจอร์หน้าจอ | 670Hz PWM Dimming หน้าจอสัมผัสแบบ Capacitive หน้าจอสัมผัสมัลติทัช |
ฮาร์ดแวร์
| ชิปเซ็ต | MediaTek Helio G200 |
| จำนวนคอร์ CPU | 8 |
| เทคโนโลยีการผลิต | 6 nm |
| ความเร็วสูงสุดของ CPU | 2200 MHz |
| สถาปัตยกรรม CPU | 64-bit |
| ไมโครสถาปัตยกรรม | 2x 2.2 GHz – Cortex-A76 6x 2.0 GHz – Cortex-A55 |
| ชนิดหน่วยความจำ | LPDDR4X |
| GPU | ARM Mali-G57 MC2 (1.1GHz) |
| RAM | 8GB |
| ความจุ | 128GB, 256GB |
| ชนิดหน่วยความจำภายใน | UFS 2.2 |
| รุ่นย่อย | 256GB 8GB RAM 128GB 8GB RAM |
| รองรับหน่วยความจำเสริม | มี |
| ช่องใส่การ์ด | microSDXC |
ซอฟต์แวร์
| ระบบปฏิบัติการ | Android 16 (Baklava), การันตีอัปเกรด Android สูงสุด 3 ครั้ง |
กล้องหลัง
| การรองรับกล้อง | มี |
| กล้องคู่ | 64 MP, ƒ/1.9 ( เลนส์ Wide ), 0.8 μm, 1/1.7" ขนาดเซนเซอร์ PDAF 20 MP, ƒ/1.8 ( เลนส์ Night Vision ) |
| การรองรับแฟลช | มี |
| ชนิดแฟลช | แฟลช LED คู่ |
| ฟีเจอร์ | ช่วงไดนามิกสูง (HDR) พาโนรามา |
| การรองรับวิดีโอ | มี |
| ความละเอียดวิดีโอ | 1440p @ 30 fps 1080p @ 30 fps 720p @ 30 fps |
กล้องหน้า
| การรองรับกล้อง | มี |
| กล้องเดี่ยว | 32 MP, ƒ/2.5 ( เลนส์ Wide ), 0.7 μm |
| การรองรับวิดีโอ | มี |
| ความละเอียดวิดีโอ | 1080p @ 30 fps 720p @ 30 fps |
แบตเตอรี่
| ชนิด | Li-Poly |
| ความจุ | 4800 mAh |
| การถอดแบตเตอรี่ | ถอดได้ |
| กำลังชาร์จแบบสาย | 18 W |
| ฟีเจอร์ | การชาร์จแบบมีสายย้อนกลับ |
เครือข่าย
| จำนวนซิม | Dual SIM (Nano-SIM + Nano-SIM + eSIM) |
| ความเร็วดาวน์โหลดสูงสุด | LTE, HSPA |
| ย่านความถี่ 2G | GSM: 850 / 900 / 1800 / 1900 MHz |
| ย่านความถี่ 3G | HSPA: 850 / 900 / 1700 / 1900 / 2100 / 800 MHz |
| ย่านความถี่ 4G | LTE: b1 (2100), b2 (1900), b3 (1800), b4 (1700), b5 (850), b7 (2600), b8 (900), b12 (700), b13 (700), b17 (700), b18 (800), b19 (800), b20 (800), b25 (1900), b26 (850), b28 (700), b32 (1500), b34 (2000), b38 (2600), b39 (1900), b40 (2300), b41 (2500), b66 (1700), b71 (600 MHz) |
การเชื่อมต่อ
| การเชื่อมต่อ Wi-Fi | มี ( Wi-Fi 5 ) |
| มาตรฐาน Wi-Fi | 802.11/a/b/g/n/ac |
| ฟีเจอร์ Wi-Fi | Dual-band |
| Bluetooth | มี, v5.2 |
| พอร์ต USB | USB Type-C 2.0 USB On-The-Go |
| การเชื่อมต่อผ่าน USB | การชาร์จผ่าน USB, อุปกรณ์เก็บข้อมูล USB Mass Storage (UMS) |
| การระบุตำแหน่ง (GPS) | มี |
| ฟีเจอร์นำทาง | BDS, GALILEO, GLONASS, GPS, QZSS |
| รองรับ NFC | มี |
มัลติมีเดีย
| ลำโพง | มี |
| ช่องหูฟัง 3.5 มม. | มี |
| ระบบเสียง | เสียง Hi-Fi, ลำโพงสเตอริโอ, สูงสุด 117 dB |
| วิทยุ FM | มี |
ฟีเจอร์
| เซนเซอร์ | เครื่องวัดความเร่ง เครื่องวัดความกดอากาศ เข็มทิศ ไจโรสโคป เซนเซอร์วัดระยะใกล้ เซนเซอร์สแกนลายนิ้วมือด้านข้าง |
| ฟีเจอร์พิเศษ | ไฟฉายเฉพาะทาง ความสว่าง 230 ลูเมน |
หมายเหตุ เราไม่สามารถรับประกันได้ว่าข้อมูลบนหน้านี้ถูกต้อง 100%
ภาพ RugOne Xever 8
คำถามที่พบบ่อย
-
ราคา RugOne Xever 8 เท่าไหร่?
ราคา RugOne Xever 8 อยู่ที่ €430 และอาจเปลี่ยนแปลงได้ในระยะเวลาอันใกล้
-
RugOne Xever 8 วางขายวันไหน?
RugOne Xever 8 เริ่มวางจำหน่ายอย่างเป็นทางการเมื่อ วันศุกร์ 01 พฤษภาคม 2026
-
RugOne Xever 8 มีขายตามร้านไหม?
มี RugOne Xever 8 ยังจำหน่ายอยู่เพราะยังผลิตต่อเนื่อง
-
RugOne Xever 8 หนักเท่าไหร่?
RugOne Xever 8 มีน้ำหนักราว 320 กรัม
-
หน้าจอ RugOne Xever 8 กี่นิ้ว?
หน้าจอของ RugOne Xever 8 มีขนาด 6.5 นิ้ว
-
RugOne Xever 8 รองรับ 5G หรือไม่?
RugOne Xever 8 ยังไม่รองรับ 5G
-
RugOne Xever 8 มีกล้องกี่ตัว?
RugOne Xever 8 มีกล้องหลัง กล้องคู่ และกล้องหน้า กล้องเดี่ยว