Samsung Galaxy S21+ 5G
สเปก Samsung Galaxy S21+ 5G
ข้อมูลทั่วไป
| ชื่อแบรนด์ | Samsung |
| ชื่อรุ่น | Galaxy S21+ 5G |
| ชื่อเรียกอื่น | G996B (เวอร์ชันสากล) SM-G996B/DS (เวอร์ชันสากล) SM-G996U (สหรัฐอเมริกา) SM-G996W (แคนาดา) SM-G9960 (จีน) SM-G996B (เวอร์ชันสากล) SM-G996U1 (เวอร์ชันสากล) SM-G996N (เวอร์ชันสากล) |
| วันที่เปิดตัว | วันพฤหัสบดี 14 มกราคม 2021 |
| วันที่วางจำหน่าย | วันศุกร์ 29 มกราคม 2021 |
| สถานะ | พร้อมวางจำหน่าย |
| ราคา | $173.17 £180 €229.51 |
ดีไซน์
| ความสูง | 161.5 มม. (6.36 นิ้ว) |
| ความกว้าง | 75.6 มม. (2.98 นิ้ว) |
| ความหนา | 7.8 มม. (0.31 นิ้ว) |
| น้ำหนัก | 200 กรัม (7.05 ออนซ์) |
| วัสดุตัวเครื่อง | ด้านหลัง: Gorilla Glass Victus กรอบ: อะลูมิเนียม ด้านหน้า: กระจก Gorilla Victus |
| สีที่มีให้เลือก | สีดำ, สีทอง, สีชมพู, สีแดง, สีเงิน, สีม่วง |
| ความทนทาน | ป้องกันฝุ่นอย่างแน่นหนาและทนน้ำ (สามารถจุ่มได้ลึกสุด 1.5 m เป็นเวลา 30 นาที) |
| มาตรฐานการป้องกัน | IP68 |
หน้าจอ
| ชนิดหน้าจอ | Dynamic AMOLED 2X |
| ขนาดหน้าจอ | 6.7 นิ้ว |
| ความละเอียดหน้าจอ | 1080 × 2400 พิกเซล |
| อัตรารีเฟรช | 120 Hz |
| อัตราส่วนภาพ | 20:9 |
| ความหนาแน่นพิกเซล | 394 ppi |
| สัดส่วนหน้าจอต่อตัวเครื่อง | ≈ 88.3% |
| ความสว่างสูงสุด | 1300 cd/m² |
| กระจกป้องกันหน้าจอ | กระจก Corning Gorilla Glass Victus |
| รองรับทัชสกรีน | มี |
| หน้าจอไร้ขอบ | มี |
| ฟีเจอร์หน้าจอ | หน้าจอสัมผัสแบบ Capacitive HDR10+ หน้าจอสัมผัสมัลติทัช |
ฮาร์ดแวร์
| ชิปเซ็ต | Qualcomm Snapdragon 888 (สหรัฐอเมริกา) Qualcomm Snapdragon 888 (จีน) Samsung Exynos 2100 (เวอร์ชันสากล) |
| จำนวนคอร์ CPU | 8 (สหรัฐอเมริกา) 8 (จีน) 8 (เวอร์ชันสากล) |
| เทคโนโลยีการผลิต | 5 nm (สหรัฐอเมริกา) 5 nm (จีน) 5 nm (เวอร์ชันสากล) |
| ความเร็วสูงสุดของ CPU | 2.84 GHz (สหรัฐอเมริกา) 2.84 GHz (จีน) 2.91 GHz (เวอร์ชันสากล) |
| สถาปัตยกรรม CPU | 64-bit (สหรัฐอเมริกา) 64-bit (จีน) 64-bit (เวอร์ชันสากล) |
| ไมโครสถาปัตยกรรม | 1x 2.84 GHz – Cortex-X1 3x 2.42 GHz – Cortex-A78 4x 1.8 GHz – Cortex-A55 (สหรัฐอเมริกา) 1x 2.84 GHz – Cortex-X1 3x 2.42 GHz – Cortex-A78 4x 1.8 GHz – Cortex-A55 (จีน) 1x 2.91 GHz – Cortex-X1 3x 2.81 GHz – Cortex-A78 4x 2.2 GHz – Cortex-A55 (เวอร์ชันสากล) |
| ชนิดหน่วยความจำ | LPDDR5 (สหรัฐอเมริกา) LPDDR5 (จีน) LPDDR5 (เวอร์ชันสากล) |
| GPU | Qualcomm Adreno 660 (สหรัฐอเมริกา) Qualcomm Adreno 660 (จีน) ARM Mali-G78 MP14 (เวอร์ชันสากล) |
| RAM | 8GB |
| ความจุ | 128GB, 256GB |
| ชนิดหน่วยความจำภายใน | UFS 3.1 |
| รุ่นย่อย | 128GB 8GB RAM 256GB 8GB RAM |
| รองรับหน่วยความจำเสริม | ไม่มี |
ซอฟต์แวร์
| ระบบปฏิบัติการ | Android 11 (Red Velvet Cake), การันตีอัปเกรด Android สูงสุด 4 ครั้ง |
| อินเทอร์เฟซผู้ใช้ | Samsung One UI 7 |
กล้องหลัง
| การรองรับกล้อง | มี |
| กล้องสามตัว | 12 MP, ƒ/1.8, 26 mm ( เลนส์ Wide ), 1.8 μm, 1/1.76" ขนาดเซนเซอร์ Dual-Pixel PDAF ระบบป้องกันภาพสั่นแบบออปติคอล (OIS) วิดีโอซูเปอร์สเตดี้ 64 MP, ƒ/2.0, 29 mm ( เลนส์ Telephoto ), 0.8 μm, x1.1 ซูมแบบออปติคอล, 1/1.72" ขนาดเซนเซอร์ ระบบป้องกันภาพสั่นแบบออปติคอล (OIS) PDAF 12 MP, ƒ/2.2, 13 mm, 120° ( เลนส์ Ultra Wide ), 1.4 μm, 1/2.55" ขนาดเซนเซอร์ |
| การรองรับแฟลช | มี |
| ชนิดแฟลช | แฟลช LED |
| ฟีเจอร์ | HDR อัตโนมัติ พาโนรามา |
| การรองรับวิดีโอ | มี |
| ความละเอียดวิดีโอ | 4320p @ 24 fps 2160p @ 30/60 fps 1080p @ 30/60/120/240 fps |
| ฟีเจอร์วิดีโอ | Gyro-EIS, HDR10+, บันทึกเสียงสเตอริโอ |
กล้องหน้า
| การรองรับกล้อง | มี |
| กล้องเดี่ยว | 10 MP, ƒ/2.2, 26 mm ( เลนส์ Wide ), 1.22 μm, 1/3.24" ขนาดเซนเซอร์ Dual-Pixel PDAF |
| ฟีเจอร์ | ช่วงไดนามิกสูง (HDR) |
| การรองรับวิดีโอ | มี |
| ความละเอียดวิดีโอ | 2160p @ 30/60 fps 1080p @ 30 fps |
แบตเตอรี่
| ชนิด | Li-Ion |
| ความจุ | 4800 mAh |
| กำลังชาร์จแบบสาย | 25 W |
| รองรับชาร์จไร้สาย | มี |
| กำลังชาร์จไร้สาย | 15 W |
| ฟีเจอร์ | การชาร์จไร้สาย Qi การชาร์จไร้สายย้อนกลับ |
เครือข่าย
| จำนวนซิม | Dual SIM (Nano-SIM + eSIM) Dual SIM (Nano-SIM + Nano-SIM + eSIM) |
| รองรับ VoLTE | มี |
| ความเร็วดาวน์โหลดสูงสุด | 5G (5+ Gbps DL), LTE (7CA) Cat20 2000/200 Mbps, HSPA 42.2/5.76 Mbps |
| ย่านความถี่ 2G | GSM: 850 / 900 / 1800 / 1900 MHz CDMA: 800 / 1900 MHz |
| ย่านความถี่ 3G | HSPA: 850 / 900 / 1700 / 1900 / 2100 MHz |
| ย่านความถี่ 4G | LTE: b1 (2100), b2 (1900), b3 (1800), b4 (1700), b5 (850), b7 (2600), b8 (900), b12 (700), b13 (700), b14 (700), b17 (700), b18 (800), b19 (800), b20 (800), b25 (1900), b26 (850), b28 (700), b30 (2300), b32 (1500), b38 (2600), b39 (1900), b40 (2300), b41 (2500), b46 (5200), b48 (3800), b66 (1700), b71 (600 MHz) |
| ย่านความถี่ 5G | 5G: n1 (2100), n2 (1900), n3 (1800), n5 (850), n7 (2600), n8 (900), n20 (800), n25 (1900), n28 (700), n38 (2600), n40 (2300), n41 (2500), n66 (2100), n71 (600), n77 (3700), n78 (3500), n260 (39000), n261 (28000 MHz) |
การเชื่อมต่อ
| การเชื่อมต่อ Wi-Fi | มี ( Wi-Fi 6 ) |
| มาตรฐาน Wi-Fi | 802.11/a/b/g/n/ac/ax |
| ฟีเจอร์ Wi-Fi | Dual-band, Wi-Fi Direct |
| Bluetooth | มี, v5.0 |
| พอร์ต USB | USB Type-C 3.2 USB On-The-Go |
| การเชื่อมต่อผ่าน USB | การชาร์จผ่าน USB, อุปกรณ์เก็บข้อมูล USB Mass Storage (UMS) |
| การระบุตำแหน่ง (GPS) | มี |
| ฟีเจอร์นำทาง | BDS, GALILEO, GLONASS, GPS |
| รองรับ NFC | มี |
มัลติมีเดีย
| ลำโพง | มี |
| ช่องหูฟัง 3.5 มม. | ไม่มี |
| ระบบเสียง | รองรับเสียงบิตเรตสูง, ลำโพงสเตอริโอ |
| วิทยุ FM | มี |
ฟีเจอร์
| เซนเซอร์ | เครื่องวัดความเร่ง เครื่องวัดความกดอากาศ เข็มทิศ ไจโรสโคป เซนเซอร์วัดระยะใกล้ เซนเซอร์สแกนลายนิ้วมืออัลตร้าโซนิกใต้หน้าจอ |
| ฟีเจอร์พิเศษ | Samsung DeX Samsung Wireless DeX (รองรับประสบการณ์แบบเดสก์ท็อป) รองรับ Ultra Wideband (UWB) USB Power Delivery 3.0 |
หมายเหตุ เราไม่สามารถรับประกันได้ว่าข้อมูลบนหน้านี้ถูกต้อง 100%
รีวิว Samsung Galaxy S21+ 5G
วิดีโอรีวิว
ภาพ Samsung Galaxy S21+ 5G
คำถามที่พบบ่อย
-
ราคา Samsung Galaxy S21+ 5G เท่าไหร่?
ราคา Samsung Galaxy S21+ 5G อยู่ที่ $173.17 และอาจเปลี่ยนแปลงได้ในระยะเวลาอันใกล้
-
Samsung Galaxy S21+ 5G วางขายวันไหน?
Samsung Galaxy S21+ 5G เริ่มวางจำหน่ายอย่างเป็นทางการเมื่อ วันศุกร์ 29 มกราคม 2021
-
Samsung Galaxy S21+ 5G มีขายตามร้านไหม?
มี Samsung Galaxy S21+ 5G ยังจำหน่ายอยู่เพราะยังผลิตต่อเนื่อง
-
Samsung Galaxy S21+ 5G หนักเท่าไหร่?
Samsung Galaxy S21+ 5G มีน้ำหนักราว 200 กรัม
-
หน้าจอ Samsung Galaxy S21+ 5G กี่นิ้ว?
หน้าจอของ Samsung Galaxy S21+ 5G มีขนาด 6.7 นิ้ว
-
Samsung Galaxy S21+ 5G รองรับ 5G หรือไม่?
รองรับ Samsung Galaxy S21+ 5G ใช้เครือข่าย 5G บนย่านความถี่ n1, n2, n3, n5, n7, n8, n20, n25, n28, n38, n40, n41, n66, n71, n77, n78, n260, n261
-
Samsung Galaxy S21+ 5G มีกล้องกี่ตัว?
Samsung Galaxy S21+ 5G มีกล้องหลัง กล้องสามตัว และกล้องหน้า กล้องเดี่ยว