Samsung Galaxy S22+ 5G
สเปก Samsung Galaxy S22+ 5G
ข้อมูลทั่วไป
| ชื่อแบรนด์ | Samsung |
| ชื่อรุ่น | Galaxy S22+ 5G |
| ชื่อเรียกอื่น | S906B (เวอร์ชันสากล) SM-S906B/DS (เวอร์ชันสากล) SM-S906U (สหรัฐอเมริกา) SM-S906W (แคนาดา) SM-S9060 (จีน) SM-S906B (เวอร์ชันสากล) SM-S906U1 (เวอร์ชันสากล) SM-S906N (เวอร์ชันสากล) SM-S906E (เวอร์ชันสากล) SM-S906E/DS (เวอร์ชันสากล) SM-S906L (เวอร์ชันสากล) |
| วันที่เปิดตัว | วันพุธ 09 กุมภาพันธ์ 2022 |
| วันที่วางจำหน่าย | วันศุกร์ 25 กุมภาพันธ์ 2022 |
| สถานะ | พร้อมวางจำหน่าย |
| ราคา | €223.70 $195 £309 |
ดีไซน์
| ความสูง | 157.4 มม. (6.20 นิ้ว) |
| ความกว้าง | 75.8 มม. (2.98 นิ้ว) |
| ความหนา | 7.6 มม. (0.30 นิ้ว) |
| น้ำหนัก | 195 กรัม (6.88 ออนซ์) |
| มาตรฐานการป้องกัน | IP68 |
หน้าจอ
| ขนาดหน้าจอ | 6.6 นิ้ว |
| ความละเอียดหน้าจอ | 1080 × 2340 พิกเซล |
| อัตรารีเฟรช | 120 Hz |
| อัตราส่วนภาพ | 19.5:9 |
| ความหนาแน่นพิกเซล | 393 ppi |
| สัดส่วนหน้าจอต่อตัวเครื่อง | ≈ 88.3% |
| ความสว่างสูงสุด | 1750 cd/m² |
ฮาร์ดแวร์
| RAM | 8GB |
| ความจุ | 128GB, 256GB |
| ชนิดหน่วยความจำภายใน | UFS 3.1 |
| รุ่นย่อย | 128GB 8GB RAM 256GB 8GB RAM |
| รองรับหน่วยความจำเสริม | ไม่มี |
ซอฟต์แวร์
| ระบบปฏิบัติการ | Android 12 (Snow Cone), การันตีอัปเกรด Android สูงสุด 4 ครั้ง |
กล้องหลัง
| การรองรับกล้อง | มี |
| กล้องสามตัว | 50 MP, ƒ/1.8, 23 mm ( เลนส์ Wide ), 1.0 μm, 1/1.56" ขนาดเซนเซอร์ 10 MP, ƒ/2.4, 70 mm ( เลนส์ Telephoto ), 1.0 μm, x3 ซูมแบบออปติคอล, 1/3.94" ขนาดเซนเซอร์ 12 MP, ƒ/2.2, 13 mm, 120° ( เลนส์ Ultra Wide ), 1.4 μm, 1/2.55" ขนาดเซนเซอร์ |
| การรองรับแฟลช | มี |
| ชนิดแฟลช | แฟลช LED |
| การรองรับวิดีโอ | มี |
| ความละเอียดวิดีโอ | 4320p @ 24 fps 2160p @ 30/60 fps 1080p @ 30/60/120/240 fps |
กล้องหน้า
| การรองรับกล้อง | มี |
| กล้องเดี่ยว | 10 MP, ƒ/2.2, 26 mm ( เลนส์ Wide ), 1.22 μm, 1/3.24" ขนาดเซนเซอร์ |
| การรองรับวิดีโอ | มี |
| ความละเอียดวิดีโอ | 2160p @ 30/60 fps 1080p @ 30 fps |
แบตเตอรี่
| ชนิด | Li-Ion |
| ความจุ | 4500 mAh |
| กำลังชาร์จแบบสาย | 45 W |
| รองรับชาร์จไร้สาย | มี |
| กำลังชาร์จไร้สาย | 15 W |
เครือข่าย
| จำนวนซิม | Dual SIM (Nano-SIM + eSIM) Dual SIM (Nano-SIM + Nano-SIM + eSIM) |
| รองรับ VoLTE | มี |
| ความเร็วดาวน์โหลดสูงสุด | 5G (5+ Gbps DL), LTE (7CA) Cat20 2000/200 Mbps, HSPA 42.2/5.76 Mbps |
| ย่านความถี่ 2G | GSM: 850 / 900 / 1800 / 1900 MHz CDMA: 800 / 1900 MHz |
| ย่านความถี่ 3G | HSPA: 850 / 900 / 1700 / 1900 / 2100 MHz |
| ย่านความถี่ 4G | LTE: b1 (2100), b2 (1900), b3 (1800), b4 (1700), b5 (850), b7 (2600), b8 (900), b12 (700), b13 (700), b14 (700), b17 (700), b18 (800), b19 (800), b20 (800), b25 (1900), b26 (850), b28 (700), b29 (700), b30 (2300), b32 (1500), b38 (2600), b39 (1900), b40 (2300), b41 (2500), b46 (5200), b48 (3800), b66 (1700), b71 (600 MHz) |
| ย่านความถี่ 5G | 5G: n1 (2100), n2 (1900), n3 (1800), n5 (850), n7 (2600), n8 (900), n12 (700), n20 (800), n25 (1900), n28 (700), n38 (2600), n40 (2300), n41 (2500), n66 (2100), n71 (600), n75 (1500), n77 (3700), n78 (3500), n260 (39000), n261 (28000 MHz) |
การเชื่อมต่อ
| การเชื่อมต่อ Wi-Fi | มี ( Wi-Fi 6 ) |
| มาตรฐาน Wi-Fi | 802.11/a/b/g/n/ac/ax |
| Bluetooth | มี, v5.2 |
| พอร์ต USB | USB Type-C 3.2 USB On-The-Go |
| การระบุตำแหน่ง (GPS) | มี |
| รองรับ NFC | มี |
มัลติมีเดีย
| ลำโพง | มี |
| ช่องหูฟัง 3.5 มม. | ไม่มี |
| วิทยุ FM | ไม่มี |
หมายเหตุ เราไม่สามารถรับประกันได้ว่าข้อมูลบนหน้านี้ถูกต้อง 100%
รีวิว Samsung Galaxy S22+ 5G
วิดีโอรีวิว
ภาพ Samsung Galaxy S22+ 5G
คำถามที่พบบ่อย
-
ราคา Samsung Galaxy S22+ 5G เท่าไหร่?
ราคา Samsung Galaxy S22+ 5G อยู่ที่ $195 และอาจเปลี่ยนแปลงได้ในระยะเวลาอันใกล้
-
Samsung Galaxy S22+ 5G วางขายวันไหน?
Samsung Galaxy S22+ 5G เริ่มวางจำหน่ายอย่างเป็นทางการเมื่อ วันศุกร์ 25 กุมภาพันธ์ 2022
-
Samsung Galaxy S22+ 5G มีขายตามร้านไหม?
มี Samsung Galaxy S22+ 5G ยังจำหน่ายอยู่เพราะยังผลิตต่อเนื่อง
-
Samsung Galaxy S22+ 5G หนักเท่าไหร่?
Samsung Galaxy S22+ 5G มีน้ำหนักราว 195 กรัม
-
หน้าจอ Samsung Galaxy S22+ 5G กี่นิ้ว?
หน้าจอของ Samsung Galaxy S22+ 5G มีขนาด 6.6 นิ้ว
-
Samsung Galaxy S22+ 5G รองรับ 5G หรือไม่?
รองรับ Samsung Galaxy S22+ 5G ใช้เครือข่าย 5G บนย่านความถี่ n1, n2, n3, n5, n7, n8, n12, n20, n25, n28, n38, n40, n41, n66, n71, n75, n77, n78, n260, n261
-
Samsung Galaxy S22+ 5G มีกล้องกี่ตัว?
Samsung Galaxy S22+ 5G มีกล้องหลัง กล้องสามตัว และกล้องหน้า กล้องเดี่ยว