Samsung Galaxy XCover6 Pro
สเปก Samsung Galaxy XCover6 Pro
ข้อมูลทั่วไป
| ชื่อแบรนด์ | Samsung |
| ชื่อรุ่น | Galaxy XCover6 Pro |
| ชื่อเรียกอื่น | SM-G736U (เวอร์ชันสากล) SM-G736U1 (เวอร์ชันสากล) SM-G736B (เวอร์ชันสากล) SM-G736B/DS (เวอร์ชันสากล) |
| วันที่เปิดตัว | วันพุธ 29 มิถุนายน 2022 |
| วันที่วางจำหน่าย | วันพุธ 13 กรกฎาคม 2022 |
| สถานะ | พร้อมวางจำหน่าย |
| ราคา | £199 €229.46 $150.60 C$299.99 |
ดีไซน์
| ความสูง | 168.8 มม. (6.65 นิ้ว) |
| ความกว้าง | 79.9 มม. (3.15 นิ้ว) |
| ความหนา | 9.9 มม. (0.39 นิ้ว) |
| น้ำหนัก | 235 กรัม (8.29 ออนซ์) |
| สีที่มีให้เลือก | สีดำ |
| ความทนทาน | ทนต่อฝุ่น กันน้ำ |
| มาตรฐานการป้องกัน | IP68 |
หน้าจอ
| ชนิดหน้าจอ | IPS LCD |
| ขนาดหน้าจอ | 6.6 นิ้ว |
| ความละเอียดหน้าจอ | 1080 × 2408 พิกเซล |
| อัตรารีเฟรช | 120 Hz |
| อัตราส่วนภาพ | 20:9 |
| ความหนาแน่นพิกเซล | 400 ppi |
| สัดส่วนหน้าจอต่อตัวเครื่อง | ≈ 77.8% |
| กระจกป้องกันหน้าจอ | กระจก Corning Gorilla Glass Victus+, ทนต่อการตก (สูงสุด 1.5 ม.), สอดคล้องกับ MIL-STD-810H |
| รองรับทัชสกรีน | มี |
| หน้าจอไร้ขอบ | ไม่มี |
| ฟีเจอร์หน้าจอ | หน้าจอสัมผัสแบบแคปาซิทีฟ หน้าจอสัมผัสมัลติทัช |
ฮาร์ดแวร์
| ชิปเซ็ต | Qualcomm Snapdragon 778G |
| จำนวนคอร์ CPU | 8 |
| เทคโนโลยีการผลิต | 6 nm |
| ความเร็วสูงสุดของ CPU | 2.4 GHz |
| สถาปัตยกรรม CPU | 64-bit |
| ไมโครสถาปัตยกรรม | 1x 2.4 GHz – Cortex-A78 3x 2.4 GHz – Cortex-A78 4x 1.8 GHz – Cortex-A55 |
| ชนิดหน่วยความจำ | LPDDR5 |
| GPU | Qualcomm Adreno 642L |
| RAM | 6GB |
| ความจุ | 128GB |
| รุ่นย่อย | 128GB 6GB RAM |
| รองรับหน่วยความจำเสริม | มี |
| ช่องใส่การ์ด | microSDXC |
ซอฟต์แวร์
| ระบบปฏิบัติการ | Android 12 (Snow Cone), อัปเกรดได้ถึง {0} Android 15 (Vanilla Ice Cream) |
| อินเทอร์เฟซผู้ใช้ | Samsung One UI 7 |
กล้องหลัง
| การรองรับกล้อง | มี |
| กล้องคู่ | 50 MP, ƒ/1.8 ( เลนส์ Wide ), 0.64 μm, 1/2.76" ขนาดเซนเซอร์ PDAF 8 MP, ƒ/2.2, 123° ( เลนส์ Ultra Wide ), 1.12 μm, 1/4.0" ขนาดเซนเซอร์ |
| การรองรับแฟลช | มี |
| ชนิดแฟลช | แฟลช LED คู่ |
| ฟีเจอร์ | ช่วงไดนามิกสูง (HDR) พาโนรามา |
| การรองรับวิดีโอ | มี |
| ความละเอียดวิดีโอ | 2160p @ 30 fps 1080p @ 30 fps |
กล้องหน้า
| การรองรับกล้อง | มี |
| กล้องเดี่ยว | 13 MP, ƒ/2.2 ( เลนส์ Wide ), 1.12 μm, 1/3.1" ขนาดเซนเซอร์ |
| ฟีเจอร์ | ช่วงไดนามิกสูง (HDR) |
| การรองรับวิดีโอ | มี |
| ความละเอียดวิดีโอ | 1080p @ 30 fps |
แบตเตอรี่
| ชนิด | Li-Poly |
| ความจุ | 4050 mAh |
| การถอดแบตเตอรี่ | ถอดได้ |
| กำลังชาร์จแบบสาย | 25 W |
| รองรับชาร์จไว | มี |
เครือข่าย
| จำนวนซิม | Single SIM (Nano-SIM) Dual SIM (Nano-SIM + Nano-SIM) |
| รองรับ VoLTE | มี |
| ความเร็วดาวน์โหลดสูงสุด | 5G, LTE, HSPA |
| ย่านความถี่ 2G | GSM: 850 / 900 / 1800 / 1900 MHz |
| ย่านความถี่ 3G | HSPA: 850 / 900 / 1700 / 1900 / 2100 MHz |
| ย่านความถี่ 4G | LTE: b1 (2100), b2 (1900), b3 (1800), b4 (1700), b5 (850), b7 (2600), b8 (900), b12 (700), b13 (700), b14 (700), b17 (700), b20 (800), b25 (1900), b26 (850), b28 (700), b29 (700), b30 (2300), b32 (1500), b38 (2600), b39 (1900), b40 (2300), b41 (2500), b48 (3800), b66 (1700), b71 (600 MHz) |
| ย่านความถี่ 5G | 5G: n1 (2100), n3 (1800), n5 (850), n7 (2600), n8 (900), n20 (800), n28 (700), n38 (2600), n40 (2300), n41 (2500), n78 (3500 MHz) |
การเชื่อมต่อ
| การเชื่อมต่อ Wi-Fi | มี ( Wi-Fi 6 ) |
| มาตรฐาน Wi-Fi | 802.11/a/b/g/n/ac/mc/ax |
| ฟีเจอร์ Wi-Fi | ฮอตสปอตมือถือ, Wi-Fi Direct |
| Bluetooth | มี, v5.2 |
| พอร์ต USB | USB Type-C 3.2 |
| การเชื่อมต่อผ่าน USB | การชาร์จผ่าน USB, อุปกรณ์เก็บข้อมูล USB Mass Storage (UMS) |
| การระบุตำแหน่ง (GPS) | มี |
| ฟีเจอร์นำทาง | BDS, GALILEO, GLONASS, GPS, QZSS |
| รองรับ NFC | มี |
มัลติมีเดีย
| ลำโพง | มี |
| ช่องหูฟัง 3.5 มม. | มี |
| วิทยุ FM | ไม่มี |
ฟีเจอร์
| เซนเซอร์ | เครื่องวัดความเร่ง เครื่องวัดความกดอากาศ เข็มทิศ / มาตรวัดแม่เหล็ก เซ็นเซอร์ลายนิ้วมือ ไจโรสโคป เซนเซอร์วัดระยะใกล้ |
| ฟีเจอร์พิเศษ | Samsung DeX (รองรับประสบการณ์เดสก์ท็อป) |
หมายเหตุ เราไม่สามารถรับประกันได้ว่าข้อมูลบนหน้านี้ถูกต้อง 100%
รีวิว Samsung Galaxy XCover6 Pro
วิดีโอรีวิว
ภาพ Samsung Galaxy XCover6 Pro
คำถามที่พบบ่อย
-
ราคา Samsung Galaxy XCover6 Pro เท่าไหร่?
ราคา Samsung Galaxy XCover6 Pro อยู่ที่ $150.60 และอาจเปลี่ยนแปลงได้ในระยะเวลาอันใกล้
-
Samsung Galaxy XCover6 Pro วางขายวันไหน?
Samsung Galaxy XCover6 Pro เริ่มวางจำหน่ายอย่างเป็นทางการเมื่อ วันพุธ 13 กรกฎาคม 2022
-
Samsung Galaxy XCover6 Pro มีขายตามร้านไหม?
มี Samsung Galaxy XCover6 Pro ยังจำหน่ายอยู่เพราะยังผลิตต่อเนื่อง
-
Samsung Galaxy XCover6 Pro หนักเท่าไหร่?
Samsung Galaxy XCover6 Pro มีน้ำหนักราว 235 กรัม
-
หน้าจอ Samsung Galaxy XCover6 Pro กี่นิ้ว?
หน้าจอของ Samsung Galaxy XCover6 Pro มีขนาด 6.6 นิ้ว
-
Samsung Galaxy XCover6 Pro รองรับ 5G หรือไม่?
รองรับ Samsung Galaxy XCover6 Pro ใช้เครือข่าย 5G บนย่านความถี่ n1, n3, n5, n7, n8, n20, n28, n38, n40, n41, n78
-
Samsung Galaxy XCover6 Pro มีกล้องกี่ตัว?
Samsung Galaxy XCover6 Pro มีกล้องหลัง กล้องคู่ และกล้องหน้า กล้องเดี่ยว