Samsung Galaxy Z Fold Wide
สเปก Samsung Galaxy Z Fold Wide
ข้อมูลทั่วไป
| ชื่อแบรนด์ | Samsung |
| ชื่อรุ่น | Galaxy Z Fold Wide |
| ชื่อเรียกอื่น | SM-F971B (เวอร์ชันสากล) SM-F971B/DS (เวอร์ชันสากล) SM-F971U (เวอร์ชันสากล) SM-F971U1 (เวอร์ชันสากล) |
| สถานะ | ยังไม่ยืนยัน |
ดีไซน์
| ความสูง | 161.4 มม. (6.35 นิ้ว) |
| ความกว้าง | 123.9 มม. (4.88 นิ้ว) |
| ความหนา | 4.9 มม. (0.19 นิ้ว) |
| น้ำหนัก | 199 กรัม (7.02 ออนซ์) |
| สีที่มีให้เลือก | สีดำ, สีอื่นๆ |
| ความทนทาน | ป้องกันฝุ่นอย่างแน่นหนาและทนน้ำ (สามารถจุ่มได้ลึกสุด 1.5 m เป็นเวลา 30 นาที) |
| มาตรฐานการป้องกัน | IP48 |
| จุดเด่นด้านดีไซน์ | โครงอะลูมิเนียม Armor ขั้นสูง |
หน้าจอ
| ชนิดหน้าจอ | พับได้ Dynamic LTPO AMOLED 2X |
| ขนาดหน้าจอ | 7.6 นิ้ว |
| ความละเอียดหน้าจอ | 1828 × 2584 พิกเซล |
| อัตรารีเฟรช | 120 Hz |
| ความหนาแน่นพิกเซล | 416 ppi |
| สัดส่วนหน้าจอต่อตัวเครื่อง | ≈ 87.9% |
| กระจกป้องกันหน้าจอ | Corning Gorilla Glass Ceramic 2 |
| รองรับทัชสกรีน | มี |
| หน้าจอไร้ขอบ | ไม่มี |
| ฟีเจอร์หน้าจอ | หน้าจอสัมผัสแบบ Capacitive HDR10+ หน้าจอสัมผัสมัลติทัช |
ฮาร์ดแวร์
| ชิปเซ็ต | Qualcomm Snapdragon 8 Elite |
| จำนวนคอร์ CPU | 8 |
| เทคโนโลยีการผลิต | 3 nm |
| ความเร็วสูงสุดของ CPU | 4320 MHz |
| สถาปัตยกรรม CPU | 64-bit |
| ไมโครสถาปัตยกรรม | 2x 4.32 GHz – Oryon V2 Phoenix L 6x 3.53 GHz – Oryon V2 Phoenix M |
| ชนิดหน่วยความจำ | LPDDR5X |
| GPU | Qualcomm Adreno 830 (1100 MHz) |
| RAM | 12GB, 16GB |
| ความจุ | 256GB, 512GB, 1TB |
| ชนิดหน่วยความจำภายใน | UFS 4.0 |
| รุ่นย่อย | 256GB 12GB RAM 512GB 12GB RAM 1TB 16GB RAM |
| รองรับหน่วยความจำเสริม | ไม่มี |
ซอฟต์แวร์
| ระบบปฏิบัติการ | Android 16 (Baklava), การันตีอัปเกรด Android สูงสุด 7 ครั้ง |
| อินเทอร์เฟซผู้ใช้ | Samsung One UI 8 |
กล้องหลัง
| การรองรับกล้อง | มี |
| กล้องคู่ | 50 MP ( เลนส์ Wide ) ระบบป้องกันภาพสั่นแบบออปติคอล (OIS) PDAF 50 MP ( เลนส์ Ultra Wide ) ออโต้โฟกัส (AF) |
| การรองรับแฟลช | มี |
| ชนิดแฟลช | แฟลช LED |
| ฟีเจอร์ | ช่วงไดนามิกสูง (HDR) พาโนรามา |
| การรองรับวิดีโอ | มี |
| ความละเอียดวิดีโอ | 2160p @ 30/60 fps 1080p @ 30/60 fps |
| ฟีเจอร์วิดีโอ | Gyro-EIS, ระบบป้องกันภาพสั่นแบบออปติคอล (OIS) |
กล้องหน้า
| การรองรับกล้อง | มี |
| กล้องคู่ | 10 MP, ƒ/2.2, 18 mm ( เลนส์ Ultra Wide ), 1.12 μm, 1/3.0" ขนาดเซนเซอร์ 10 MP, ƒ/2.2, 24 mm ( เลนส์ Wide ), 1.12 μm, 1/3.0" ขนาดเซนเซอร์ |
| ฟีเจอร์ | ช่วงไดนามิกสูง (HDR) |
| การรองรับวิดีโอ | มี |
| ความละเอียดวิดีโอ | 2160p @ 30/60 fps 1080p @ 30/60 fps |
| ฟีเจอร์วิดีโอ | Gyro-EIS |
แบตเตอรี่
| ชนิด | Li-Poly |
| ความจุ | 4800 mAh |
| กำลังชาร์จแบบสาย | 45 W |
เครือข่าย
| จำนวนซิม | Dual SIM (Nano-SIM + Nano-SIM + eSIM + eSIM) |
| รองรับ VoLTE | มี |
| ความเร็วดาวน์โหลดสูงสุด | 5G, LTE, HSPA |
| ย่านความถี่ 2G | GSM: 850 / 900 / 1800 / 1900 MHz |
| ย่านความถี่ 3G | HSPA: 850 / 900 / 1700 / 1900 / 2100 MHz |
| ย่านความถี่ 4G | LTE: b3 (1800), b41 (2500 MHz) |
| ย่านความถี่ 5G | 5G: n1 (2100), n2 (1900 MHz) |
การเชื่อมต่อ
| การเชื่อมต่อ Wi-Fi | มี ( Wi-Fi 7 ) |
| มาตรฐาน Wi-Fi | 802.11/a/b/g/n/ac/ax/be |
| ฟีเจอร์ Wi-Fi | Tri-band, Wi-Fi Direct |
| Bluetooth | มี, v5.4 |
| พอร์ต USB | USB Type-C 2.0 USB On-The-Go |
| การเชื่อมต่อผ่าน USB | การชาร์จผ่าน USB, อุปกรณ์เก็บข้อมูล USB Mass Storage (UMS) |
| การระบุตำแหน่ง (GPS) | มี |
| ฟีเจอร์นำทาง | BDS, GALILEO, GLONASS, GPS, QZSS |
| รองรับ NFC | มี |
มัลติมีเดีย
| ลำโพง | มี |
| ช่องหูฟัง 3.5 มม. | ไม่มี |
| ระบบเสียง | รองรับเสียงบิตเรตสูง, ลำโพงสเตอริโอ |
| วิทยุ FM | ไม่มี |
ฟีเจอร์
| เซนเซอร์ | เครื่องวัดความเร่ง เครื่องวัดความกดอากาศ เข็มทิศ ไจโรสโคป เซนเซอร์วัดระยะใกล้ เซนเซอร์สแกนลายนิ้วมือด้านข้าง |
| ฟีเจอร์พิเศษ | ชั้นแผ่นไทเทเนียมสำหรับเสริมความแข็งแรงให้จอ |
หมายเหตุ เราไม่สามารถรับประกันได้ว่าข้อมูลบนหน้านี้ถูกต้อง 100%
ภาพ Samsung Galaxy Z Fold Wide
คำถามที่พบบ่อย
-
Samsung Galaxy Z Fold Wide มีขายตามร้านไหม?
ยังไม่มี Samsung Galaxy Z Fold Wide เพราะยังไม่เปิดตัว
-
Samsung Galaxy Z Fold Wide หนักเท่าไหร่?
Samsung Galaxy Z Fold Wide มีน้ำหนักราว 199 กรัม
-
หน้าจอ Samsung Galaxy Z Fold Wide กี่นิ้ว?
หน้าจอของ Samsung Galaxy Z Fold Wide มีขนาด 7.6 นิ้ว
-
Samsung Galaxy Z Fold Wide รองรับ 5G หรือไม่?
รองรับ Samsung Galaxy Z Fold Wide ใช้เครือข่าย 5G บนย่านความถี่ n1, n2
-
Samsung Galaxy Z Fold Wide มีกล้องกี่ตัว?
Samsung Galaxy Z Fold Wide มีกล้องหลัง กล้องคู่ และกล้องหน้า กล้องคู่