TCL Tab 10L
สเปก TCL Tab 10L
ข้อมูลทั่วไป
| ชื่อแบรนด์ | TCL |
| ชื่อรุ่น | Tab 10L |
| ชื่อเรียกอื่น | 8491X (เวอร์ชันสากล) |
| วันที่เปิดตัว | วันอังคาร 04 มกราคม 2022 |
| สถานะ | พร้อมวางจำหน่าย |
| ราคา | ₹7,299 |
ดีไซน์
| ความสูง | 243.2 มม. (9.57 นิ้ว) |
| ความกว้าง | 158.2 มม. (6.23 นิ้ว) |
| ความหนา | 9.2 มม. (0.36 นิ้ว) |
| น้ำหนัก | 426 กรัม (15.03 ออนซ์) |
| สีที่มีให้เลือก | Prime Black |
หน้าจอ
| ชนิดหน้าจอ | IPS LCD |
| ขนาดหน้าจอ | 10.1 นิ้ว |
| ความละเอียดหน้าจอ | 800 × 1280 พิกเซล |
| อัตราส่วนภาพ | 16:10 |
| ความหนาแน่นพิกเซล | 149 ppi |
| สัดส่วนหน้าจอต่อตัวเครื่อง | ≈ 76.9% |
| รองรับทัชสกรีน | มี |
| หน้าจอไร้ขอบ | มี |
| ฟีเจอร์หน้าจอ | หน้าจอสัมผัสแบบแคปาซิทีฟ หน้าจอสัมผัสมัลติทัช |
ฮาร์ดแวร์
| ชิปเซ็ต | MediaTek MT8167 |
| จำนวนคอร์ CPU | 4 |
| เทคโนโลยีการผลิต | 28 nm |
| ความเร็วสูงสุดของ CPU | 1.5 GHz |
| สถาปัตยกรรม CPU | 64-bit |
| ไมโครสถาปัตยกรรม | Cortex-A35 |
| ชนิดหน่วยความจำ | LPDDR4 |
| GPU | IMG PowerVR GE8300 |
| RAM | 2GB |
| ความจุ | 32GB |
| ชนิดหน่วยความจำภายใน | eMMC 5.1 |
| รุ่นย่อย | 32GB 2GB RAM |
| รองรับหน่วยความจำเสริม | มี |
| ช่องใส่การ์ด | microSDXC |
ซอฟต์แวร์
| ระบบปฏิบัติการ | Android 11 (Red Velvet Cake) |
กล้องหลัง
| การรองรับกล้อง | มี |
| กล้องเดี่ยว | 2 MP |
| ฟีเจอร์ | ซูมดิจิทัล |
| การรองรับวิดีโอ | มี |
| ความละเอียดวิดีโอ | 720p |
กล้องหน้า
| การรองรับกล้อง | มี |
| กล้องเดี่ยว | 2 MP |
| การรองรับวิดีโอ | มี |
| ความละเอียดวิดีโอ | 720p |
แบตเตอรี่
| ชนิด | Li-Poly |
| ความจุ | 4080 mAh |
เครือข่าย
| การเชื่อมต่อเครือข่าย | ไม่มี |
การเชื่อมต่อ
| การเชื่อมต่อ Wi-Fi | มี ( Wi-Fi 4 ) |
| มาตรฐาน Wi-Fi | 802.11/b/g/n |
| ฟีเจอร์ Wi-Fi | Wi-Fi Direct |
| Bluetooth | มี, v4.2 |
| พอร์ต USB | USB Type-C 2.0 |
| การเชื่อมต่อผ่าน USB | การชาร์จผ่าน USB, อุปกรณ์เก็บข้อมูล USB Mass Storage (UMS) |
| การระบุตำแหน่ง (GPS) | ไม่มี |
| รองรับ NFC | ไม่มี |
มัลติมีเดีย
| ลำโพง | มี |
| ช่องหูฟัง 3.5 มม. | มี |
| ระบบเสียง | ลำโพงคู่ |
| วิทยุ FM | ไม่มี |
ฟีเจอร์
| เซนเซอร์ | เครื่องวัดความเร่ง |
หมายเหตุ เราไม่สามารถรับประกันได้ว่าข้อมูลบนหน้านี้ถูกต้อง 100%
ภาพ TCL Tab 10L
คำถามที่พบบ่อย
-
ราคา TCL Tab 10L เท่าไหร่?
ราคา TCL Tab 10L อยู่ที่ ₹7,299 และอาจเปลี่ยนแปลงได้ในระยะเวลาอันใกล้
-
TCL Tab 10L มีขายตามร้านไหม?
มี TCL Tab 10L ยังจำหน่ายอยู่เพราะยังผลิตต่อเนื่อง
-
TCL Tab 10L หนักเท่าไหร่?
TCL Tab 10L มีน้ำหนักราว 426 กรัม
-
หน้าจอ TCL Tab 10L กี่นิ้ว?
หน้าจอของ TCL Tab 10L มีขนาด 10.1 นิ้ว
-
TCL Tab 10L มีกล้องกี่ตัว?
TCL Tab 10L มีกล้องหลัง กล้องเดี่ยว และกล้องหน้า กล้องเดี่ยว