Tecno Camon 30 5G
สเปก Tecno Camon 30 5G
ข้อมูลทั่วไป
| ชื่อแบรนด์ | Tecno |
| ชื่อรุ่น | Camon 30 5G |
| ชื่อเรียกอื่น | CL7 (เวอร์ชันสากล) CL7k (เวอร์ชันสากล) |
| วันที่เปิดตัว | วันอังคาร 27 กุมภาพันธ์ 2024 |
| วันที่วางจำหน่าย | วันอังคาร 02 เมษายน 2024 |
| สถานะ | พร้อมวางจำหน่าย |
| ราคา | ₹19,999 |
ดีไซน์
| ความสูง | 165.4 มม. (6.51 นิ้ว) |
| ความกว้าง | 75.9 มม. (2.99 นิ้ว) |
| ความหนา | 7.8 มม. (0.31 นิ้ว) |
| น้ำหนัก | 199 กรัม (7.02 ออนซ์) |
| วัสดุตัวเครื่อง | ด้านหลัง: กระจกหรือพอลิเมอร์ซิลิโคน (หนังรักษ์โลก) ด้านหน้า: กระจก |
| สีที่มีให้เลือก | สีดำ, สีเขียว, สีขาว |
| ความทนทาน | ทนต่อฝุ่น กันน้ำ (ป้องกันละอองน้ำ) |
| มาตรฐานการป้องกัน | IP54 |
หน้าจอ
| ชนิดหน้าจอ | AMOLED |
| ขนาดหน้าจอ | 6.78 นิ้ว |
| ความละเอียดหน้าจอ | 1080 × 2436 พิกเซล |
| อัตรารีเฟรช | 120 Hz |
| ความหนาแน่นพิกเซล | 393 ppi |
| สัดส่วนหน้าจอต่อตัวเครื่อง | ≈ 87.5% |
| รองรับทัชสกรีน | มี |
| ฟีเจอร์หน้าจอ | หน้าจอสัมผัสแบบแคปาซิทีฟ หน้าจอสัมผัสมัลติทัช |
ฮาร์ดแวร์
| ชิปเซ็ต | MediaTek Dimensity 7020 |
| จำนวนคอร์ CPU | 8 |
| เทคโนโลยีการผลิต | 6 nm |
| ความเร็วสูงสุดของ CPU | 2.2 GHz |
| สถาปัตยกรรม CPU | 64-bit |
| ไมโครสถาปัตยกรรม | 2x 2.2 GHz – Cortex-A78 6x 2.0 GHz – Cortex-A55 |
| ชนิดหน่วยความจำ | LPDDR5 |
| GPU | IMG BXM-8-256 |
| RAM | 8GB, 12GB |
| ความจุ | 256GB, 512GB |
| รุ่นย่อย | 256GB 8GB RAM 512GB 8GB RAM 512GB 12GB RAM |
ซอฟต์แวร์
| ระบบปฏิบัติการ | Android 14 (Upside Down Cake), การันตีอัปเกรด Android สูงสุด 2 ครั้ง |
| อินเทอร์เฟซผู้ใช้ | HIOS 14 |
กล้องหลัง
| การรองรับกล้อง | มี |
| กล้องคู่ | 50 MP, ƒ/1.9 ( เลนส์ Wide ), 1/1.57" ขนาดเซนเซอร์ ระบบกันสั่นแบบออปติคอล (OIS) PDAF 2 MP ( เลนส์เสริม ) |
| การรองรับแฟลช | มี |
| ชนิดแฟลช | แฟลช LED คู่ |
| ฟีเจอร์ | ช่วงไดนามิกสูง (HDR) พาโนรามา |
| การรองรับวิดีโอ | มี |
| ความละเอียดวิดีโอ | 2160p @ 30 fps |
กล้องหน้า
| การรองรับกล้อง | มี |
| กล้องเดี่ยว | 50 MP ( เลนส์ Wide ) ออโต้โฟกัส (AF) |
| การรองรับแฟลช | มี |
| ชนิดแฟลช | แฟลช LED คู่ |
| การรองรับวิดีโอ | มี |
แบตเตอรี่
| ความจุ | 5000 mAh |
| กำลังชาร์จแบบสาย | 70 W |
| ฟีเจอร์ | ชาร์จแบบมีสายจาก 0–100% ใน 45 นาที (ตามที่โฆษณาไว้) |
เครือข่าย
| จำนวนซิม | Dual SIM (Nano-SIM + Nano-SIM) |
| รองรับ VoLTE | มี |
| ความเร็วดาวน์โหลดสูงสุด | 5G, LTE, HSPA |
| ย่านความถี่ 2G | GSM: 850 / 900 / 1800 / 1900 MHz |
| ย่านความถี่ 3G | HSPA: 850 / 900 / 1700 / 1900 / 2100 MHz |
| ย่านความถี่ 4G | LTE: b3 (1800), b41 (2500 MHz) |
| ย่านความถี่ 5G | 5G: n1 (2100), n2 (1900 MHz) |
การเชื่อมต่อ
| การเชื่อมต่อ Wi-Fi | มี ( Wi-Fi 5 ) |
| มาตรฐาน Wi-Fi | 802.11/a/b/g/n/ac |
| ฟีเจอร์ Wi-Fi | Dual-band |
| Bluetooth | มี, v5.3 |
| พอร์ต USB | USB Type-C 2.0 USB On-The-Go |
| การเชื่อมต่อผ่าน USB | การชาร์จผ่าน USB, อุปกรณ์เก็บข้อมูล USB Mass Storage (UMS) |
| การระบุตำแหน่ง (GPS) | มี |
| ฟีเจอร์นำทาง | GPS |
| รองรับ NFC | มี |
มัลติมีเดีย
| ลำโพง | มี |
| ช่องหูฟัง 3.5 มม. | ไม่มี |
| ระบบเสียง | Dolby Atmos, ลำโพงคู่ |
| วิทยุ FM | มี |
ฟีเจอร์
| เซนเซอร์ | เครื่องวัดความเร่ง เข็มทิศ ไจโรสโคป เซนเซอร์วัดระยะใกล้ เซ็นเซอร์สแกนลายนิ้วมือแบบออปติคัลใต้หน้าจอ |
หมายเหตุ เราไม่สามารถรับประกันได้ว่าข้อมูลบนหน้านี้ถูกต้อง 100%
ภาพ Tecno Camon 30 5G
คำถามที่พบบ่อย
-
ราคา Tecno Camon 30 5G เท่าไหร่?
ราคา Tecno Camon 30 5G อยู่ที่ ₹19,999 และอาจเปลี่ยนแปลงได้ในระยะเวลาอันใกล้
-
Tecno Camon 30 5G วางขายวันไหน?
Tecno Camon 30 5G เริ่มวางจำหน่ายอย่างเป็นทางการเมื่อ วันอังคาร 02 เมษายน 2024
-
Tecno Camon 30 5G มีขายตามร้านไหม?
มี Tecno Camon 30 5G ยังจำหน่ายอยู่เพราะยังผลิตต่อเนื่อง
-
Tecno Camon 30 5G หนักเท่าไหร่?
Tecno Camon 30 5G มีน้ำหนักราว 199 กรัม
-
หน้าจอ Tecno Camon 30 5G กี่นิ้ว?
หน้าจอของ Tecno Camon 30 5G มีขนาด 6.78 นิ้ว
-
Tecno Camon 30 5G รองรับ 5G หรือไม่?
รองรับ Tecno Camon 30 5G ใช้เครือข่าย 5G บนย่านความถี่ n1, n2
-
Tecno Camon 30 5G มีกล้องกี่ตัว?
Tecno Camon 30 5G มีกล้องหลัง กล้องคู่ และกล้องหน้า กล้องเดี่ยว