Tecno Pova 6
สเปก Tecno Pova 6
ข้อมูลทั่วไป
| ชื่อแบรนด์ | Tecno |
| ชื่อรุ่น | Pova 6 |
| วันที่เปิดตัว | วันพฤหัสบดี 04 เมษายน 2024 |
| วันที่วางจำหน่าย | วันพุธ 01 พฤษภาคม 2024 |
| สถานะ | พร้อมวางจำหน่าย |
| ราคา | €490 |
ดีไซน์
| ความสูง | 166.2 มม. (6.54 นิ้ว) |
| ความกว้าง | 76.8 มม. (3.02 นิ้ว) |
| ความหนา | 7.9 มม. (0.31 นิ้ว) |
| น้ำหนัก | 195 กรัม (6.88 ออนซ์) |
| สีที่มีให้เลือก | สีน้ำเงิน, สีเขียว, สีเทา |
| ความทนทาน | ทนต่อฝุ่น กันน้ำ (ป้องกันละอองน้ำ) |
| มาตรฐานการป้องกัน | IP53 |
หน้าจอ
| ชนิดหน้าจอ | AMOLED |
| ขนาดหน้าจอ | 6.78 นิ้ว |
| ความละเอียดหน้าจอ | 1080 × 2460 พิกเซล |
| อัตรารีเฟรช | 120 Hz |
| ความหนาแน่นพิกเซล | 396 ppi |
| สัดส่วนหน้าจอต่อตัวเครื่อง | ≈ 85.5% |
| ความสว่างสูงสุด | 1300 cd/m² |
| รองรับทัชสกรีน | มี |
| ฟีเจอร์หน้าจอ | 1 พันล้านสี หน้าจอสัมผัสแบบแคปาซิทีฟ หน้าจอสัมผัสมัลติทัช |
ฮาร์ดแวร์
| ชิปเซ็ต | MediaTek Helio G99 Ultimate |
| จำนวนคอร์ CPU | 8 |
| เทคโนโลยีการผลิต | 6 nm |
| ความเร็วสูงสุดของ CPU | 2.2 GHz |
| สถาปัตยกรรม CPU | 64-bit |
| ไมโครสถาปัตยกรรม | 2x 2.2 GHz – Cortex-A76 6x 2.0 GHz – Cortex-A55 |
| ชนิดหน่วยความจำ | LPDDR4X |
| GPU | ARM Mali-G57 MC2 |
| RAM | 8GB, 12GB |
| ความจุ | 256GB |
| รุ่นย่อย | 256GB 8GB RAM 256GB 12GB RAM |
| รองรับหน่วยความจำเสริม | ไม่มี |
ซอฟต์แวร์
| ระบบปฏิบัติการ | Android 14 (Upside Down Cake) |
| อินเทอร์เฟซผู้ใช้ | HIOS 14 |
กล้องหลัง
| การรองรับกล้อง | มี |
| กล้องเดี่ยว | 108 MP ( เลนส์ Wide ), 0.7 μm PDAF |
| การรองรับแฟลช | มี |
| ชนิดแฟลช | แฟลช Quad-LED |
| การรองรับวิดีโอ | มี |
| ความละเอียดวิดีโอ | 1440p @ 30 fps 1080p @ 30/60 fps |
กล้องหน้า
| การรองรับกล้อง | มี |
| กล้องเดี่ยว | 32 MP ( เลนส์ Wide ) |
| การรองรับแฟลช | มี |
| ชนิดแฟลช | แฟลช LED คู่ (Dual Tone) |
| การรองรับวิดีโอ | มี |
| ความละเอียดวิดีโอ | 1440p @ 30 fps 1080p @ 30/60 fps |
แบตเตอรี่
| ความจุ | 6000 mAh |
| กำลังชาร์จแบบสาย | 70 W |
| ฟีเจอร์ | การชาร์จแบบมีสายย้อนกลับ ชาร์จแบบใช้สายจาก 0–50% ใน 20 นาที และ 0–100% ใน 50 นาที (ตามที่โฆษณา) |
เครือข่าย
| จำนวนซิม | Dual SIM (Nano-SIM + Nano-SIM) |
| รองรับ VoLTE | มี |
| ความเร็วดาวน์โหลดสูงสุด | LTE, HSPA |
| ย่านความถี่ 2G | GSM: 850 / 900 / 1800 / 1900 MHz |
| ย่านความถี่ 3G | HSPA: 850 / 900 / 2100 MHz |
| ย่านความถี่ 4G | LTE: b3 (1800), b41 (2500 MHz) |
การเชื่อมต่อ
| การเชื่อมต่อ Wi-Fi | มี |
| Bluetooth | มี |
| พอร์ต USB | USB Type-C 2.0 |
| การเชื่อมต่อผ่าน USB | การชาร์จผ่าน USB, อุปกรณ์เก็บข้อมูล USB Mass Storage (UMS) |
| การระบุตำแหน่ง (GPS) | มี |
| ฟีเจอร์นำทาง | BDS, GALILEO, GLONASS, GPS |
| รองรับ NFC | มี |
มัลติมีเดีย
| ลำโพง | มี |
| ช่องหูฟัง 3.5 มม. | มี |
| ระบบเสียง | เสียง Hi-Res 24-bit/192kHz, เสียงไร้สายความละเอียดสูง, ลำโพงสเตอริโอ |
| วิทยุ FM | มี |
ฟีเจอร์
| เซนเซอร์ | เครื่องวัดความเร่ง เข็มทิศ ไจโรสโคป เซนเซอร์วัดระยะใกล้ เซ็นเซอร์สแกนลายนิ้วมือแบบออปติคัลใต้หน้าจอ |
หมายเหตุ เราไม่สามารถรับประกันได้ว่าข้อมูลบนหน้านี้ถูกต้อง 100%
ภาพ Tecno Pova 6
คำถามที่พบบ่อย
-
ราคา Tecno Pova 6 เท่าไหร่?
ราคา Tecno Pova 6 อยู่ที่ €490 และอาจเปลี่ยนแปลงได้ในระยะเวลาอันใกล้
-
Tecno Pova 6 วางขายวันไหน?
Tecno Pova 6 เริ่มวางจำหน่ายอย่างเป็นทางการเมื่อ วันพุธ 01 พฤษภาคม 2024
-
Tecno Pova 6 มีขายตามร้านไหม?
มี Tecno Pova 6 ยังจำหน่ายอยู่เพราะยังผลิตต่อเนื่อง
-
Tecno Pova 6 หนักเท่าไหร่?
Tecno Pova 6 มีน้ำหนักราว 195 กรัม
-
หน้าจอ Tecno Pova 6 กี่นิ้ว?
หน้าจอของ Tecno Pova 6 มีขนาด 6.78 นิ้ว
-
Tecno Pova 6 รองรับ 5G หรือไม่?
Tecno Pova 6 ยังไม่รองรับ 5G
-
Tecno Pova 6 มีกล้องกี่ตัว?
Tecno Pova 6 มีกล้องหลัง กล้องเดี่ยว และกล้องหน้า กล้องเดี่ยว