Ulefone Armor 27
สเปก Ulefone Armor 27
ข้อมูลทั่วไป
| ชื่อแบรนด์ | Ulefone |
| ชื่อรุ่น | Armor 27 |
| วันที่เปิดตัว | วันศุกร์ 01 พฤศจิกายน 2024 |
| วันที่วางจำหน่าย | วันศุกร์ 01 พฤศจิกายน 2024 |
| สถานะ | พร้อมวางจำหน่าย |
| ราคา | €340 |
ดีไซน์
| ความสูง | 182.8 มม. (7.20 นิ้ว) |
| ความกว้าง | 86.8 มม. (3.42 นิ้ว) |
| ความหนา | 18.5 มม. (0.73 นิ้ว) |
| น้ำหนัก | 441 กรัม (15.56 ออนซ์) |
| สีที่มีให้เลือก | สีดำ |
| ความทนทาน | ทนฝุ่นและน้ำ (ทนต่อสายน้ำแรงดันสูง; สามารถจุ่มได้ลึกสุด 2 m เป็นเวลา 30 นาที) |
| มาตรฐานการป้องกัน | IP68, IP69K |
หน้าจอ
| ชนิดหน้าจอ | IPS LCD |
| ขนาดหน้าจอ | 6.78 นิ้ว |
| ความละเอียดหน้าจอ | 1080 × 2460 พิกเซล |
| อัตรารีเฟรช | 120 Hz |
| ความหนาแน่นพิกเซล | 396 ppi |
| สัดส่วนหน้าจอต่อตัวเครื่อง | ≈ 68.8% |
| กระจกป้องกันหน้าจอ | กระจก Corning Gorilla Glass Victus, ทนต่อการตก (สูงสุด 2 ม.), สอดคล้องกับ MIL-STD-810H, Mohs ระดับ 4 |
| รองรับทัชสกรีน | มี |
| หน้าจอไร้ขอบ | ไม่มี |
| ฟีเจอร์หน้าจอ | หน้าจอสัมผัสแบบแคปาซิทีฟ หน้าจอสัมผัสมัลติทัช |
ฮาร์ดแวร์
| ชิปเซ็ต | MediaTek Helio G99 |
| จำนวนคอร์ CPU | 8 |
| เทคโนโลยีการผลิต | 6 nm |
| ความเร็วสูงสุดของ CPU | 2.2 GHz |
| สถาปัตยกรรม CPU | 64-bit |
| ไมโครสถาปัตยกรรม | 2x 2.2 GHz – Cortex-A76 6x 2.0 GHz – Cortex-A55 |
| ชนิดหน่วยความจำ | LPDDR4X |
| GPU | ARM Mali-G57 MC2 |
| RAM | 12GB |
| ความจุ | 256GB |
| ชนิดหน่วยความจำภายใน | UFS 2.2 |
| รุ่นย่อย | 256GB 12GB RAM |
| รองรับหน่วยความจำเสริม | มี |
| ช่องใส่การ์ด | microSDXC |
ซอฟต์แวร์
| ระบบปฏิบัติการ | Android 14 (Upside Down Cake) |
กล้องหลัง
| การรองรับกล้อง | มี |
| กล้องสามตัว | 50 MP, ƒ/2.0 ( เลนส์ Wide ), 1.2 μm, 1/1.31" ขนาดเซนเซอร์ PDAF 50 MP, ƒ/2.2, 117° ( เลนส์ Ultra Wide ) 64 MP, ƒ/1.8 ( เลนส์ Night Vision ) 2 ไฟอินฟราเรด |
| การรองรับแฟลช | มี |
| ชนิดแฟลช | แฟลช LED คู่ |
| ฟีเจอร์ | ช่วงไดนามิกสูง (HDR) พาโนรามา |
| การรองรับวิดีโอ | มี |
| ความละเอียดวิดีโอ | 1440p @ 30 fps 1080p @ 30 fps |
กล้องหน้า
| การรองรับกล้อง | มี |
| กล้องเดี่ยว | 32 MP, ƒ/2.5 ( เลนส์ Wide ), 0.8 μm |
| การรองรับวิดีโอ | มี |
แบตเตอรี่
| ชนิด | Li-Poly |
| ความจุ | 10600 mAh |
| กำลังชาร์จแบบสาย | 33 W |
| รองรับชาร์จไร้สาย | มี |
| กำลังชาร์จไร้สาย | 30 W |
| ฟีเจอร์ | การชาร์จไร้สายย้อนกลับ |
เครือข่าย
| จำนวนซิม | Dual SIM (Nano-SIM + Nano-SIM) |
| ความเร็วดาวน์โหลดสูงสุด | LTE, HSPA |
| ย่านความถี่ 2G | GSM: 850 / 900 / 1800 / 1900 MHz CDMA: 800 / 1900 MHz |
| ย่านความถี่ 3G | HSPA: 850 / 900 / 1700 / 1900 / 2100 / 800 MHz |
| ย่านความถี่ 4G | LTE: b1 (2100), b2 (1900), b3 (1800), b4 (1700), b5 (850), b7 (2600), b8 (900), b12 (700), b13 (700), b17 (700), b18 (800), b19 (800), b20 (800), b25 (1900), b26 (850), b28 (700), b34 (2000), b38 (2600), b39 (1900), b40 (2300), b41 (2500), b66 (1700), b71 (600 MHz) |
การเชื่อมต่อ
| การเชื่อมต่อ Wi-Fi | มี ( Wi-Fi 5 ) |
| มาตรฐาน Wi-Fi | 802.11/a/b/g/n/ac |
| ฟีเจอร์ Wi-Fi | Dual-band |
| Bluetooth | มี, v5.2 |
| พอร์ต USB | USB Type-C 2.0 USB On-The-Go |
| การเชื่อมต่อผ่าน USB | การชาร์จผ่าน USB, อุปกรณ์เก็บข้อมูล USB Mass Storage (UMS) |
| การระบุตำแหน่ง (GPS) | มี |
| ฟีเจอร์นำทาง | BDS, GALILEO, GLONASS, GPS |
| รองรับ NFC | มี |
มัลติมีเดีย
| ลำโพง | มี |
| ช่องหูฟัง 3.5 มม. | มี |
| วิทยุ FM | มี |
ฟีเจอร์
| เซนเซอร์ | เครื่องวัดความเร่ง เครื่องวัดความกดอากาศ เข็มทิศ ไจโรสโคป เซนเซอร์วัดระยะใกล้ เซนเซอร์สแกนลายนิ้วมือด้านข้าง |
| ฟีเจอร์พิเศษ | ขั้วต่ออุปกรณ์เสริม (Ulefone กล้องเอนโดสโคป, กล้องจุลทรรศน์) |
หมายเหตุ เราไม่สามารถรับประกันได้ว่าข้อมูลบนหน้านี้ถูกต้อง 100%
ภาพ Ulefone Armor 27
คำถามที่พบบ่อย
-
ราคา Ulefone Armor 27 เท่าไหร่?
ราคา Ulefone Armor 27 อยู่ที่ €340 และอาจเปลี่ยนแปลงได้ในระยะเวลาอันใกล้
-
Ulefone Armor 27 วางขายวันไหน?
Ulefone Armor 27 เริ่มวางจำหน่ายอย่างเป็นทางการเมื่อ วันศุกร์ 01 พฤศจิกายน 2024
-
Ulefone Armor 27 มีขายตามร้านไหม?
มี Ulefone Armor 27 ยังจำหน่ายอยู่เพราะยังผลิตต่อเนื่อง
-
Ulefone Armor 27 หนักเท่าไหร่?
Ulefone Armor 27 มีน้ำหนักราว 441 กรัม
-
หน้าจอ Ulefone Armor 27 กี่นิ้ว?
หน้าจอของ Ulefone Armor 27 มีขนาด 6.78 นิ้ว
-
Ulefone Armor 27 รองรับ 5G หรือไม่?
Ulefone Armor 27 ยังไม่รองรับ 5G
-
Ulefone Armor 27 มีกล้องกี่ตัว?
Ulefone Armor 27 มีกล้องหลัง กล้องสามตัว และกล้องหน้า กล้องเดี่ยว