Ulefone Armor Mini 20
สเปก Ulefone Armor Mini 20
ข้อมูลทั่วไป
| ชื่อแบรนด์ | Ulefone |
| ชื่อรุ่น | Armor Mini 20 |
| วันที่เปิดตัว | วันอาทิตย์ 01 กันยายน 2024 |
| วันที่วางจำหน่าย | วันอาทิตย์ 01 กันยายน 2024 |
| สถานะ | พร้อมวางจำหน่าย |
ดีไซน์
| ความสูง | 133.5 มม. (5.26 นิ้ว) |
| ความกว้าง | 63.3 มม. (2.49 นิ้ว) |
| ความหนา | 24.9 มม. (0.98 นิ้ว) |
| น้ำหนัก | 301 กรัม (10.62 ออนซ์) |
| สีที่มีให้เลือก | สีดำ |
| ความทนทาน | ทนฝุ่นและน้ำ (ทนต่อสายน้ำแรงดันสูง; สามารถจุ่มได้ลึกสุด 2 m เป็นเวลา 30 นาที) |
| มาตรฐานการป้องกัน | IP68, IP69K |
หน้าจอ
| ชนิดหน้าจอ | IPS LCD |
| ขนาดหน้าจอ | 4.7 นิ้ว |
| ความละเอียดหน้าจอ | 720 × 1600 พิกเซล |
| อัตรารีเฟรช | 90 Hz |
| อัตราส่วนภาพ | 20:9 |
| ความหนาแน่นพิกเซล | 373 ppi |
| สัดส่วนหน้าจอต่อตัวเครื่อง | ≈ 63.1% |
| กระจกป้องกันหน้าจอ | กระจก Corning Gorilla Glass Victus, ทนต่อการตก (สูงสุด 2 ม.), สอดคล้องกับ MIL-STD-810H, Mohs ระดับ 4 |
| รองรับทัชสกรีน | มี |
| หน้าจอไร้ขอบ | ไม่มี |
| ฟีเจอร์หน้าจอ | หน้าจอสัมผัสแบบแคปาซิทีฟ หน้าจอสัมผัสมัลติทัช |
ฮาร์ดแวร์
| ชิปเซ็ต | MediaTek Helio G99 |
| จำนวนคอร์ CPU | 8 |
| เทคโนโลยีการผลิต | 6 nm |
| ความเร็วสูงสุดของ CPU | 2.2 GHz |
| สถาปัตยกรรม CPU | 64-bit |
| ไมโครสถาปัตยกรรม | 2x 2.2 GHz – Cortex-A76 6x 2.0 GHz – Cortex-A55 |
| ชนิดหน่วยความจำ | LPDDR4X |
| GPU | ARM Mali-G57 MC2 |
| RAM | 8GB |
| ความจุ | 256GB |
| ชนิดหน่วยความจำภายใน | UFS 2.2 |
| รุ่นย่อย | 256GB 8GB RAM |
| รองรับหน่วยความจำเสริม | มี |
| ช่องใส่การ์ด | microSDXC |
ซอฟต์แวร์
| ระบบปฏิบัติการ | Android 14 (Upside Down Cake) |
กล้องหลัง
| การรองรับกล้อง | มี |
| กล้องคู่ | 50 MP, ƒ/2.0 ( เลนส์ Wide ), 1.2 μm, 1/1.31" ขนาดเซนเซอร์ 64 MP, ƒ/1.8 ( เลนส์ Night Vision ) 2 ไฟอินฟราเรด |
| การรองรับแฟลช | มี |
| ชนิดแฟลช | แฟลช LED คู่ |
| ฟีเจอร์ | ช่วงไดนามิกสูง (HDR) พาโนรามา |
| การรองรับวิดีโอ | มี |
| ความละเอียดวิดีโอ | 1440p @ 30 fps 1080p @ 30 fps |
กล้องหน้า
| การรองรับกล้อง | มี |
| กล้องเดี่ยว | 32 MP, ƒ/2.5 ( เลนส์ Wide ), 0.8 μm, 1/2.8" ขนาดเซนเซอร์ |
| การรองรับวิดีโอ | มี |
| ความละเอียดวิดีโอ | 1440p @ 30 fps 1080p @ 30 fps |
แบตเตอรี่
| ชนิด | Li-Poly |
| ความจุ | 6200 mAh |
| กำลังชาร์จแบบสาย | 33 W |
| รองรับชาร์จไร้สาย | มี |
| กำลังชาร์จไร้สาย | 15 W |
| ฟีเจอร์ | การชาร์จไร้สายย้อนกลับ |
เครือข่าย
| จำนวนซิม | Dual SIM (Nano-SIM + Nano-SIM) |
| ความเร็วดาวน์โหลดสูงสุด | LTE, HSPA |
| ย่านความถี่ 2G | GSM: 850 / 900 / 1800 / 1900 MHz CDMA: 800 / 1900 MHz |
| ย่านความถี่ 3G | HSPA: 850 / 900 / 1700 / 1900 / 2100 / 800 MHz |
| ย่านความถี่ 4G | LTE: b1 (2100), b2 (1900), b3 (1800), b4 (1700), b5 (850), b7 (2600), b8 (900), b12 (700), b13 (700), b17 (700), b18 (800), b19 (800), b20 (800), b25 (1900), b26 (850), b28 (700), b32 (1500), b34 (2000), b38 (2600), b39 (1900), b40 (2300), b41 (2500), b66 (1700), b71 (600 MHz) |
การเชื่อมต่อ
| การเชื่อมต่อ Wi-Fi | มี ( Wi-Fi 5 ) |
| มาตรฐาน Wi-Fi | 802.11/a/b/g/n/ac |
| ฟีเจอร์ Wi-Fi | Dual-band |
| Bluetooth | มี, v5.2 |
| พอร์ต USB | USB Type-C 2.0 USB On-The-Go |
| การเชื่อมต่อผ่าน USB | การชาร์จผ่าน USB, อุปกรณ์เก็บข้อมูล USB Mass Storage (UMS) |
| การระบุตำแหน่ง (GPS) | มี |
| ฟีเจอร์นำทาง | BDS, GALILEO, GLONASS, GPS, QZSS |
| รองรับ NFC | มี |
มัลติมีเดีย
| ลำโพง | มี |
| ช่องหูฟัง 3.5 มม. | มี |
| วิทยุ FM | มี |
ฟีเจอร์
| เซนเซอร์ | เครื่องวัดความเร่ง เครื่องวัดความกดอากาศ เข็มทิศ ไจโรสโคป เซนเซอร์วัดระยะใกล้ เซนเซอร์สแกนลายนิ้วมือด้านข้าง |
| ฟีเจอร์พิเศษ | ไฟฉายเฉพาะที่มีความสว่าง 500 ลูเมน |
หมายเหตุ เราไม่สามารถรับประกันได้ว่าข้อมูลบนหน้านี้ถูกต้อง 100%
ภาพ Ulefone Armor Mini 20
คำถามที่พบบ่อย
-
Ulefone Armor Mini 20 วางขายวันไหน?
Ulefone Armor Mini 20 เริ่มวางจำหน่ายอย่างเป็นทางการเมื่อ วันอาทิตย์ 01 กันยายน 2024
-
Ulefone Armor Mini 20 มีขายตามร้านไหม?
มี Ulefone Armor Mini 20 ยังจำหน่ายอยู่เพราะยังผลิตต่อเนื่อง
-
Ulefone Armor Mini 20 หนักเท่าไหร่?
Ulefone Armor Mini 20 มีน้ำหนักราว 301 กรัม
-
หน้าจอ Ulefone Armor Mini 20 กี่นิ้ว?
หน้าจอของ Ulefone Armor Mini 20 มีขนาด 4.7 นิ้ว
-
Ulefone Armor Mini 20 รองรับ 5G หรือไม่?
Ulefone Armor Mini 20 ยังไม่รองรับ 5G
-
Ulefone Armor Mini 20 มีกล้องกี่ตัว?
Ulefone Armor Mini 20 มีกล้องหลัง กล้องคู่ และกล้องหน้า กล้องเดี่ยว