Ulefone Armor X6
สเปก Ulefone Armor X6
ข้อมูลทั่วไป
| ชื่อแบรนด์ | Ulefone |
| ชื่อรุ่น | Armor X6 |
| วันที่เปิดตัว | วันอาทิตย์ 01 ธันวาคม 2019 |
| วันที่วางจำหน่าย | วันอาทิตย์ 01 ธันวาคม 2019 |
| สถานะ | ยุติการผลิต |
ดีไซน์
| ความสูง | 150 มม. (5.91 นิ้ว) |
| ความกว้าง | 78.9 มม. (3.11 นิ้ว) |
| ความหนา | 14.4 มม. (0.57 นิ้ว) |
| น้ำหนัก | 223 กรัม (7.87 ออนซ์) |
| สีที่มีให้เลือก | สีดำ |
| ความทนทาน | ทนต่อฝุ่น กันน้ำ |
| มาตรฐานการป้องกัน | IP68 |
หน้าจอ
| ชนิดหน้าจอ | IPS LCD |
| ขนาดหน้าจอ | 5 นิ้ว |
| ความละเอียดหน้าจอ | 720 × 1280 พิกเซล |
| อัตราส่วนภาพ | 16:9 |
| ความหนาแน่นพิกเซล | 294 ppi |
| สัดส่วนหน้าจอต่อตัวเครื่อง | ≈ 58.2% |
| กระจกป้องกันหน้าจอ | ทนต่อการตก (สูงสุด 1.2 ม.), สอดคล้องกับ MIL-STD-810G |
| รองรับทัชสกรีน | มี |
| หน้าจอไร้ขอบ | มี |
| ฟีเจอร์หน้าจอ | หน้าจอสัมผัสแบบแคปาซิทีฟ หน้าจอสัมผัสมัลติทัช |
ฮาร์ดแวร์
| ชิปเซ็ต | MediaTek MT6580 |
| จำนวนคอร์ CPU | 4 |
| เทคโนโลยีการผลิต | 28 nm |
| ความเร็วสูงสุดของ CPU | 1.3 GHz |
| สถาปัตยกรรม CPU | 32-bit |
| ไมโครสถาปัตยกรรม | Cortex-A7 |
| ชนิดหน่วยความจำ | LPDDR3 |
| GPU | ARM Mali-400 MP2 |
| RAM | 2GB |
| ความจุ | 16GB |
| ชนิดหน่วยความจำภายใน | eMMC 5.1 |
| รุ่นย่อย | 16GB 2GB RAM |
| รองรับหน่วยความจำเสริม | มี |
| ช่องใส่การ์ด | microSDXC |
ซอฟต์แวร์
| ระบบปฏิบัติการ | Android 9.0 (Pie) |
กล้องหลัง
| การรองรับกล้อง | มี |
| กล้องเดี่ยว | 8 MP, ƒ/2.2 ( เลนส์ Wide ) แฟลชอัตโนมัติ |
| การรองรับแฟลช | มี |
| ชนิดแฟลช | แฟลช LED คู่ |
| ฟีเจอร์ | โหมดถ่ายต่อเนื่อง การชดเชยแสง ช่วงไดนามิกสูง (HDR) การตั้งค่า ISO พาโนรามา แตะเพื่อตั้งโฟกัส |
| การรองรับวิดีโอ | มี |
| ความละเอียดวิดีโอ | 720p @ 30 fps |
กล้องหน้า
| การรองรับกล้อง | มี |
| กล้องเดี่ยว | 5 MP |
| การรองรับวิดีโอ | มี |
| ความละเอียดวิดีโอ | 720p @ 30 fps |
แบตเตอรี่
| ชนิด | Li-Poly |
| ความจุ | 4000 mAh |
เครือข่าย
| จำนวนซิม | Dual SIM (Nano-SIM + Nano-SIM) |
| ความเร็วดาวน์โหลดสูงสุด | HSPA 42.2/11.5 Mbps |
| ย่านความถี่ 2G | GSM: 850 / 900 / 1800 / 1900 MHz |
| ย่านความถี่ 3G | HSPA: 850 / 900 / 1700 / 1900 / 2100 MHz |
การเชื่อมต่อ
| การเชื่อมต่อ Wi-Fi | มี ( Wi-Fi 4 ) |
| มาตรฐาน Wi-Fi | 802.11/b/g/n |
| ฟีเจอร์ Wi-Fi | ฮอตสปอตมือถือ |
| Bluetooth | มี, v4.0 |
| พอร์ต USB | Micro-USB 2.0 |
| การเชื่อมต่อผ่าน USB | การชาร์จผ่าน USB, อุปกรณ์เก็บข้อมูล USB Mass Storage (UMS) |
| การระบุตำแหน่ง (GPS) | มี |
| ฟีเจอร์นำทาง | GPS |
| รองรับ NFC | ไม่มี |
มัลติมีเดีย
| ลำโพง | มี |
| ช่องหูฟัง 3.5 มม. | มี |
| วิทยุ FM | มี |
ฟีเจอร์
| เซนเซอร์ | เครื่องวัดความเร่ง เข็มทิศ / มาตรวัดแม่เหล็ก เซนเซอร์วัดระยะใกล้ |
หมายเหตุ เราไม่สามารถรับประกันได้ว่าข้อมูลบนหน้านี้ถูกต้อง 100%
รีวิว Ulefone Armor X6
วิดีโอรีวิว
ภาพ Ulefone Armor X6
คำถามที่พบบ่อย
-
Ulefone Armor X6 วางขายวันไหน?
Ulefone Armor X6 เริ่มวางจำหน่ายอย่างเป็นทางการเมื่อ วันอาทิตย์ 01 ธันวาคม 2019
-
Ulefone Armor X6 มีขายตามร้านไหม?
ไม่มี Ulefone Armor X6 ไม่มีในหน้าร้านอย่างเป็นทางการแล้วเพราะหยุดผลิต แต่ยังอาจพบในร้านบางแห่ง
-
Ulefone Armor X6 หนักเท่าไหร่?
Ulefone Armor X6 มีน้ำหนักราว 223 กรัม
-
หน้าจอ Ulefone Armor X6 กี่นิ้ว?
หน้าจอของ Ulefone Armor X6 มีขนาด 5 นิ้ว
-
Ulefone Armor X6 มีกล้องกี่ตัว?
Ulefone Armor X6 มีกล้องหลัง กล้องเดี่ยว และกล้องหน้า กล้องเดี่ยว