Vivo iQOO 15T
สเปก Vivo iQOO 15T
ข้อมูลทั่วไป
| ชื่อแบรนด์ | Vivo |
| ชื่อรุ่น | iQOO 15T |
| สถานะ | ยังไม่ยืนยัน |
ดีไซน์
| ความสูง | 163.4 มม. (6.43 นิ้ว) |
| ความกว้าง | 76.7 มม. (3.02 นิ้ว) |
| ความหนา | 8.3 มม. (0.33 นิ้ว) |
| น้ำหนัก | 216 กรัม (7.62 ออนซ์) |
| วัสดุตัวเครื่อง | กรอบ: อะลูมิเนียม ด้านหน้า: กระจก |
| สีที่มีให้เลือก | สีเทา, สีอื่นๆ |
| ความทนทาน | ทนฝุ่นและน้ำ (ทนต่อแรงดันน้ำสูง; สามารถจมน้ำได้ถึง 1.5 ม. เป็นเวลา 30 นาที) |
| มาตรฐานการป้องกัน | IP68, IP69 |
หน้าจอ
| ชนิดหน้าจอ | AMOLED |
| ขนาดหน้าจอ | 6.83 นิ้ว |
| ความละเอียดหน้าจอ | 1260 × 2800 พิกเซล |
| อัตรารีเฟรช | 144 Hz |
| อัตราส่วนภาพ | 20:9 |
| ความหนาแน่นพิกเซล | 450 ppi |
| สัดส่วนหน้าจอต่อตัวเครื่อง | ≈ 89.9% |
| รองรับทัชสกรีน | มี |
| หน้าจอไร้ขอบ | มี |
| ฟีเจอร์หน้าจอ | 1 พันล้านสี หน้าจอสัมผัสแบบ Capacitive Dolby Vision HDR10+ หน้าจอสัมผัสมัลติทัช PWM Dimming |
ฮาร์ดแวร์
| ชิปเซ็ต | MediaTek Dimensity 9500 |
| จำนวนคอร์ CPU | 8 |
| เทคโนโลยีการผลิต | 3 nm |
| ความเร็วสูงสุดของ CPU | 4.21 GHz |
| สถาปัตยกรรม CPU | 64-bit |
| ไมโครสถาปัตยกรรม | 1x 4.21 GHz – C1-Ultra 3x 3.5 GHz – C1-Premium 4x 2.7 GHz – C1-Pro |
| ชนิดหน่วยความจำ | LPDDR5X |
| GPU | ARM Mali-G1 Ultra MC12 (12 คอร์) |
| RAM | 12GB, 16GB |
| ความจุ | 256GB, 512GB, 1TB |
| ชนิดหน่วยความจำภายใน | UFS 4.1 |
| รุ่นย่อย | 256GB 12GB RAM 256GB 16GB RAM 512GB 12GB RAM 512GB 16GB RAM 1TB 16GB RAM |
| รองรับหน่วยความจำเสริม | ไม่มี |
ซอฟต์แวร์
| ระบบปฏิบัติการ | Android 16 (Baklava) |
| อินเทอร์เฟซผู้ใช้ | OriginOS 6 |
กล้องหลัง
| การรองรับกล้อง | มี |
| กล้องคู่ | 200 MP ( เลนส์ Wide ), 0.5 μm, 1/1.56" ขนาดเซนเซอร์ ระบบป้องกันภาพสั่นแบบออปติคอล (OIS) PDAF 50 MP, ƒ/2.1, 15 mm ( เลนส์ Ultra Wide ), 0.64 μm, 1/2.76" ขนาดเซนเซอร์ ออโต้โฟกัส (AF) |
| การรองรับแฟลช | มี |
| ชนิดแฟลช | แฟลช LED |
| ฟีเจอร์ | ช่วงไดนามิกสูง (HDR) พาโนรามา |
| การรองรับวิดีโอ | มี |
กล้องหน้า
| การรองรับกล้อง | มี |
| กล้องเดี่ยว | 16 MP ( เลนส์ Wide ) |
| ฟีเจอร์ | ช่วงไดนามิกสูง (HDR) |
| การรองรับวิดีโอ | มี |
แบตเตอรี่
| ชนิด | Si/C Li-Ion |
| ความจุ | 8000 mAh |
| กำลังชาร์จแบบสาย | 100 W |
| ฟีเจอร์ | การชาร์จแบบบายพาส |
เครือข่าย
| จำนวนซิม | Dual SIM (Nano-SIM + Nano-SIM) |
| รองรับ VoLTE | มี |
| ความเร็วดาวน์โหลดสูงสุด | 5G, LTE, HSPA |
| ย่านความถี่ 2G | GSM: 850 / 900 / 1800 / 1900 MHz |
| ย่านความถี่ 3G | HSPA: 850 / 900 / 1700 / 1900 / 2100 / 800 MHz |
| ย่านความถี่ 4G | LTE: b3 (1800), b41 (2500 MHz) |
| ย่านความถี่ 5G | 5G: n1 (2100), n2 (1900 MHz) |
การเชื่อมต่อ
| การเชื่อมต่อ Wi-Fi | มี ( Wi-Fi 7 ) |
| มาตรฐาน Wi-Fi | 802.11/a/b/g/n/ac/ax/be |
| ฟีเจอร์ Wi-Fi | Dual-band, Wi-Fi Direct |
| Bluetooth | มี, v6.0 |
| พอร์ต USB | USB Type-C |
| การเชื่อมต่อผ่าน USB | การชาร์จผ่าน USB, อุปกรณ์เก็บข้อมูล USB Mass Storage (UMS) |
| การระบุตำแหน่ง (GPS) | มี |
| ฟีเจอร์นำทาง | BDS (B1I & B1C & B2a), GALILEO (E1 & E5a), GLONASS (G1), GPS (L1 & L5), QZSS (L1 & L5) |
| รองรับ NFC | มี |
มัลติมีเดีย
| ลำโพง | มี |
| ช่องหูฟัง 3.5 มม. | ไม่มี |
| ระบบเสียง | เสียง Hi-Res 24-bit/192kHz, ลำโพงสเตอริโอ |
| วิทยุ FM | ไม่มี |
ฟีเจอร์
| เซนเซอร์ | เครื่องวัดความเร่ง เข็มทิศ ไจโรสโคป เซนเซอร์วัดระยะใกล้ เซนเซอร์สแกนลายนิ้วมืออัลตร้าโซนิกใต้หน้าจอ |
| ฟีเจอร์พิเศษ | แผงด้านหลังเปลี่ยนสีได้ (มีเฉพาะสีเทา) แหล่งจ่ายไฟแบบโปรแกรมได้ (PPS) USB Power Delivery |
หมายเหตุ เราไม่สามารถรับประกันได้ว่าข้อมูลบนหน้านี้ถูกต้อง 100%
ภาพ Vivo iQOO 15T
คำถามที่พบบ่อย
-
Vivo iQOO 15T มีขายตามร้านไหม?
ยังไม่มี Vivo iQOO 15T เพราะยังไม่เปิดตัว
-
Vivo iQOO 15T หนักเท่าไหร่?
Vivo iQOO 15T มีน้ำหนักราว 216 กรัม
-
หน้าจอ Vivo iQOO 15T กี่นิ้ว?
หน้าจอของ Vivo iQOO 15T มีขนาด 6.83 นิ้ว
-
Vivo iQOO 15T รองรับ 5G หรือไม่?
รองรับ Vivo iQOO 15T ใช้เครือข่าย 5G บนย่านความถี่ n1, n2
-
Vivo iQOO 15T มีกล้องกี่ตัว?
Vivo iQOO 15T มีกล้องหลัง กล้องคู่ และกล้องหน้า กล้องเดี่ยว