Vivo iQOO Z7x
สเปก Vivo iQOO Z7x
ข้อมูลทั่วไป
| ชื่อแบรนด์ | Vivo |
| ชื่อรุ่น | iQOO Z7x |
| ชื่อเรียกอื่น | V2272A (เวอร์ชันสากล) |
| วันที่เปิดตัว | วันจันทร์ 20 มีนาคม 2023 |
| วันที่วางจำหน่าย | วันศุกร์ 24 มีนาคม 2023 |
| สถานะ | พร้อมวางจำหน่าย |
| ราคา | €180 |
ดีไซน์
| ความสูง | 164.6 มม. (6.48 นิ้ว) |
| ความกว้าง | 75.8 มม. (2.98 นิ้ว) |
| ความหนา | 9.1 มม. (0.36 นิ้ว) |
| น้ำหนัก | 205 กรัม (7.23 ออนซ์) |
| สีที่มีให้เลือก | สีน้ำเงิน, สีเทา, สีส้ม |
หน้าจอ
| ชนิดหน้าจอ | IPS LCD |
| ขนาดหน้าจอ | 6.64 นิ้ว |
| ความละเอียดหน้าจอ | 1080 × 2388 พิกเซล |
| อัตรารีเฟรช | 120 Hz |
| ความหนาแน่นพิกเซล | 395 ppi |
| สัดส่วนหน้าจอต่อตัวเครื่อง | ≈ 85.6% |
| รองรับทัชสกรีน | มี |
| หน้าจอไร้ขอบ | มี |
| ฟีเจอร์หน้าจอ | หน้าจอสัมผัสแบบแคปาซิทีฟ หน้าจอสัมผัสมัลติทัช |
ฮาร์ดแวร์
| ชิปเซ็ต | Qualcomm Snapdragon 695 |
| จำนวนคอร์ CPU | 8 |
| เทคโนโลยีการผลิต | 6 nm |
| ความเร็วสูงสุดของ CPU | 2.2 GHz |
| สถาปัตยกรรม CPU | 64-bit |
| ไมโครสถาปัตยกรรม | Cortex-A78 Cortex-A55 Qualcomm Kryo 660 |
| ชนิดหน่วยความจำ | LPDDR4X |
| GPU | Qualcomm Adreno 619 |
| RAM | 6GB, 8GB, 12GB |
| ความจุ | 128GB, 256GB |
| ชนิดหน่วยความจำภายใน | UFS 2.2 |
| รุ่นย่อย | 128GB 6GB RAM 128GB 8GB RAM 256GB 8GB RAM 256GB 12GB RAM |
| รองรับหน่วยความจำเสริม | มี |
| ช่องใส่การ์ด | microSDXC |
ซอฟต์แวร์
| ระบบปฏิบัติการ | Android 13 (Tiramisu) |
| อินเทอร์เฟซผู้ใช้ | Funtouch 13 (ทั่วโลก), OriginOS 3 (จีน) |
กล้องหลัง
| การรองรับกล้อง | มี |
| กล้องคู่ | 50 MP, ƒ/1.8 ( เลนส์ Wide ) PDAF 2 MP, ƒ/2.4 ( เลนส์เสริม ) |
| การรองรับแฟลช | มี |
| ชนิดแฟลช | แฟลช LED คู่ (Dual Tone) |
| ฟีเจอร์ | ช่วงไดนามิกสูง (HDR) พาโนรามา |
| การรองรับวิดีโอ | มี |
| ความละเอียดวิดีโอ | 1080p @ 30 fps |
กล้องหน้า
| การรองรับกล้อง | มี |
| กล้องเดี่ยว | 8 MP, ƒ/2.0 ( เลนส์ Wide ) |
| การรองรับวิดีโอ | มี |
| ความละเอียดวิดีโอ | 1080p @ 30 fps |
แบตเตอรี่
| ความจุ | 6000 mAh |
| กำลังชาร์จแบบสาย | 80 W |
| ฟีเจอร์ | ชาร์จแบบมีสายจาก 0–70% ใน 34 นาที (ตามที่โฆษณาไว้) |
เครือข่าย
| จำนวนซิม | Dual SIM (Nano-SIM + Nano-SIM) |
| รองรับ VoLTE | มี |
| ความเร็วดาวน์โหลดสูงสุด | 5G, LTE, HSPA |
| ย่านความถี่ 2G | GSM: 850 / 900 / 1800 / 1900 MHz CDMA: 800 MHz |
| ย่านความถี่ 3G | HSPA: 850 / 900 / 2100 MHz |
| ย่านความถี่ 4G | LTE: b1 (2100), b3 (1800), b5 (850), b8 (900), b28 (700), b34 (2000), b38 (2600), b39 (1900), b40 (2300), b41 (2500 MHz) |
| ย่านความถี่ 5G | 5G: n1 (2100), n5 (850), n8 (900), n28 (700), n41 (2500), n77 (3700), n78 (3500 MHz) |
การเชื่อมต่อ
| การเชื่อมต่อ Wi-Fi | มี ( Wi-Fi 5 ) |
| มาตรฐาน Wi-Fi | 802.11/a/b/g/n/ac |
| ฟีเจอร์ Wi-Fi | Dual-band, Wi-Fi Direct |
| Bluetooth | มี, v5.1 |
| พอร์ต USB | USB Type-C 2.0 USB On-The-Go |
| การเชื่อมต่อผ่าน USB | การชาร์จผ่าน USB, อุปกรณ์เก็บข้อมูล USB Mass Storage (UMS) |
| การระบุตำแหน่ง (GPS) | มี |
| ฟีเจอร์นำทาง | BDS, GALILEO, GLONASS, GPS, QZSS |
| รองรับ NFC | มี |
มัลติมีเดีย
| ลำโพง | มี |
| ช่องหูฟัง 3.5 มม. | มี |
| วิทยุ FM | ไม่มี |
ฟีเจอร์
| เซนเซอร์ | เครื่องวัดความเร่ง เข็มทิศ ไจโรสโคป เซนเซอร์วัดระยะใกล้ เซนเซอร์สแกนลายนิ้วมือด้านข้าง |
หมายเหตุ เราไม่สามารถรับประกันได้ว่าข้อมูลบนหน้านี้ถูกต้อง 100%
ภาพ Vivo iQOO Z7x
คำถามที่พบบ่อย
-
ราคา Vivo iQOO Z7x เท่าไหร่?
ราคา Vivo iQOO Z7x อยู่ที่ €180 และอาจเปลี่ยนแปลงได้ในระยะเวลาอันใกล้
-
Vivo iQOO Z7x วางขายวันไหน?
Vivo iQOO Z7x เริ่มวางจำหน่ายอย่างเป็นทางการเมื่อ วันศุกร์ 24 มีนาคม 2023
-
Vivo iQOO Z7x มีขายตามร้านไหม?
มี Vivo iQOO Z7x ยังจำหน่ายอยู่เพราะยังผลิตต่อเนื่อง
-
Vivo iQOO Z7x หนักเท่าไหร่?
Vivo iQOO Z7x มีน้ำหนักราว 205 กรัม
-
หน้าจอ Vivo iQOO Z7x กี่นิ้ว?
หน้าจอของ Vivo iQOO Z7x มีขนาด 6.64 นิ้ว
-
Vivo iQOO Z7x รองรับ 5G หรือไม่?
รองรับ Vivo iQOO Z7x ใช้เครือข่าย 5G บนย่านความถี่ n1, n5, n8, n28, n41, n77, n78
-
Vivo iQOO Z7x มีกล้องกี่ตัว?
Vivo iQOO Z7x มีกล้องหลัง กล้องคู่ และกล้องหน้า กล้องเดี่ยว