Vivo S60
สเปก Vivo S60
ข้อมูลทั่วไป
| ชื่อแบรนด์ | Vivo |
| ชื่อรุ่น | S60 |
| ชื่อเรียกอื่น | V2571A (เวอร์ชันสากล) |
| สถานะ | ยังไม่ยืนยัน |
ดีไซน์
| ความสูง | 157.5 มม. (6.20 นิ้ว) |
| ความกว้าง | 74.3 มม. (2.93 นิ้ว) |
| ความหนา | 7.9 มม. (0.31 นิ้ว) |
| น้ำหนัก | 207 กรัม (7.30 ออนซ์) |
| วัสดุตัวเครื่อง | ด้านหลัง: แก้ว กรอบ: อะลูมิเนียม ด้านหน้า: กระจก |
| สีที่มีให้เลือก | สีเทา, สีเขียว, สีขาว |
| ความทนทาน | ทนฝุ่นและน้ำ (ทนต่อแรงดันน้ำสูง; สามารถจมน้ำได้ถึง 1.5 ม. เป็นเวลา 30 นาที) |
| มาตรฐานการป้องกัน | IP68, IP69 |
หน้าจอ
| ชนิดหน้าจอ | AMOLED |
| ขนาดหน้าจอ | 6.59 นิ้ว |
| ความละเอียดหน้าจอ | 1260 × 2750 พิกเซล |
| อัตรารีเฟรช | 120 Hz |
| อัตราส่วนภาพ | 19.5:9 |
| ความหนาแน่นพิกเซล | 459 ppi |
| สัดส่วนหน้าจอต่อตัวเครื่อง | ≈ 90.7% |
| ความสว่างสูงสุด | 5000 cd/m² |
| รองรับทัชสกรีน | มี |
| หน้าจอไร้ขอบ | มี |
| ฟีเจอร์หน้าจอ | 1 พันล้านสี หน้าจอสัมผัสแบบ Capacitive HDR หน้าจอสัมผัสมัลติทัช |
ฮาร์ดแวร์
| ชิปเซ็ต | Qualcomm Snapdragon 8s Gen 3 |
| จำนวนคอร์ CPU | 8 |
| เทคโนโลยีการผลิต | 4 nm |
| ความเร็วสูงสุดของ CPU | 3.0 GHz |
| สถาปัตยกรรม CPU | 64-bit |
| ไมโครสถาปัตยกรรม | 1x 3.0 GHz – Cortex-X4 4x 2.8 GHz – Cortex-A720 3x 2.0 GHz – Cortex-A520 |
| ชนิดหน่วยความจำ | LPDDR5X |
| GPU | Qualcomm Adreno 735 |
| RAM | 8GB, 12GB, 16GB |
| ความจุ | 256GB, 512GB |
| ชนิดหน่วยความจำภายใน | UFS 4.1 |
| รุ่นย่อย | 256GB 8GB RAM 256GB 12GB RAM 512GB 12GB RAM 512GB 16GB RAM |
| รองรับหน่วยความจำเสริม | ไม่มี |
ซอฟต์แวร์
| ระบบปฏิบัติการ | Android 16 (Baklava) |
| อินเทอร์เฟซผู้ใช้ | OriginOS 6 |
กล้องหลัง
| การรองรับกล้อง | มี |
| กล้องสามตัว | 50 MP, ƒ/1.9, 23 mm ( เลนส์ Wide ), 1.0 μm, 1/1.56" ขนาดเซนเซอร์ ระบบป้องกันภาพสั่นแบบออปติคอล (OIS) PDAF 50 MP, ƒ/2.7, 73 mm ( เลนส์ Periscope Telephoto ), 0.8 μm, x3 ซูมแบบออปติคอล, 1/1.95" ขนาดเซนเซอร์ ระบบป้องกันภาพสั่นแบบออปติคอล (OIS) PDAF 8 MP, ƒ/2.2, 15 mm, 115° ( เลนส์ Ultra Wide ) |
| การรองรับแฟลช | มี |
| ชนิดแฟลช | แฟลช LED แบบวงแหวน |
| ฟีเจอร์ | เซ็นเซอร์สเปกตรัมสี ช่วงไดนามิกสูง (HDR) พาโนรามา |
| ความละเอียดวิดีโอ | 2160p @ 30 fps 1080p @ 30 fps |
| ฟีเจอร์วิดีโอ | Gyro-EIS |
กล้องหน้า
| การรองรับกล้อง | มี |
| กล้องเดี่ยว | 50 MP, ƒ/2.0, 21 mm ( เลนส์ Wide ), 0.64 μm, 1/2.76" ขนาดเซนเซอร์ ออโต้โฟกัส (AF) |
| ฟีเจอร์ | ช่วงไดนามิกสูง (HDR) |
| ความละเอียดวิดีโอ | 1080p @ 30 fps 2160p @ 30 fps |
แบตเตอรี่
| ชนิด | Si/C Li-Ion |
| ความจุ | 7200 mAh |
| กำลังชาร์จแบบสาย | 90 W |
| ฟีเจอร์ | การชาร์จแบบมีสายย้อนกลับ |
เครือข่าย
| จำนวนซิม | Dual SIM (Nano-SIM + Nano-SIM) |
| รองรับ VoLTE | มี |
| ความเร็วดาวน์โหลดสูงสุด | 5G, LTE, HSPA |
| ย่านความถี่ 2G | GSM: 850 / 900 / 1800 / 1900 MHz |
| ย่านความถี่ 3G | HSPA: 850 / 900 / 1700 / 2100 / 800 MHz |
| ย่านความถี่ 4G | LTE: b3 (1800), b41 (2500 MHz) |
| ย่านความถี่ 5G | 5G: n1 (2100), n2 (1900 MHz) |
การเชื่อมต่อ
| การเชื่อมต่อ Wi-Fi | มี ( Wi-Fi 6 ) |
| มาตรฐาน Wi-Fi | 802.11/a/b/g/n/ac/ax |
| ฟีเจอร์ Wi-Fi | Dual-band |
| Bluetooth | มี, v5.4 |
| พอร์ต USB | USB Type-C 2.0 USB On-The-Go |
| การเชื่อมต่อผ่าน USB | การชาร์จผ่าน USB, อุปกรณ์เก็บข้อมูล USB Mass Storage (UMS) |
| การระบุตำแหน่ง (GPS) | มี |
| ฟีเจอร์นำทาง | BDS (B1I & B1C), GALILEO, GLONASS, GPS, QZSS |
| รองรับ NFC | มี |
มัลติมีเดีย
| ลำโพง | มี |
| ช่องหูฟัง 3.5 มม. | ไม่มี |
| ระบบเสียง | ลำโพงสเตอริโอ |
| วิทยุ FM | ไม่มี |
ฟีเจอร์
| เซนเซอร์ | เครื่องวัดความเร่ง เข็มทิศ เซนเซอร์วัดระยะใกล้ เซนเซอร์สแกนลายนิ้วมืออัลตร้าโซนิกใต้หน้าจอ |
หมายเหตุ เราไม่สามารถรับประกันได้ว่าข้อมูลบนหน้านี้ถูกต้อง 100%
ภาพ Vivo S60
คำถามที่พบบ่อย
-
Vivo S60 มีขายตามร้านไหม?
ยังไม่มี Vivo S60 เพราะยังไม่เปิดตัว
-
Vivo S60 หนักเท่าไหร่?
Vivo S60 มีน้ำหนักราว 207 กรัม
-
หน้าจอ Vivo S60 กี่นิ้ว?
หน้าจอของ Vivo S60 มีขนาด 6.59 นิ้ว
-
Vivo S60 รองรับ 5G หรือไม่?
รองรับ Vivo S60 ใช้เครือข่าย 5G บนย่านความถี่ n1, n2
-
Vivo S60 มีกล้องกี่ตัว?
Vivo S60 มีกล้องหลัง กล้องสามตัว และกล้องหน้า กล้องเดี่ยว