Vivo V70 FE
สเปก Vivo V70 FE
ข้อมูลทั่วไป
| ชื่อแบรนด์ | Vivo |
| ชื่อรุ่น | V70 FE |
| ชื่อเรียกอื่น | V2550 (เวอร์ชันสากล) |
| วันที่เปิดตัว | วันจันทร์ 09 มีนาคม 2026 |
| วันที่วางจำหน่าย | วันอังคาร 17 มีนาคม 2026 |
| สถานะ | พร้อมวางจำหน่าย |
| ราคา | ₹40,890 |
ดีไซน์
| ความสูง | 163.7 มม. (6.44 นิ้ว) |
| ความกว้าง | 76.2 มม. (3.00 นิ้ว) |
| ความหนา | 7.6 มม. (0.30 นิ้ว) |
| น้ำหนัก | 200 กรัม (7.05 ออนซ์) |
| วัสดุตัวเครื่อง | ด้านหลัง: พลาสติก กรอบ: พลาสติก ด้านหน้า: กระจก |
| สีที่มีให้เลือก | สีน้ำเงินเข้ม, สีม่วง, สีเงิน |
| ความทนทาน | ทนฝุ่นและน้ำ (ทนต่อสายน้ำแรงดันสูง; จุ่มน้ำได้ลึกถึง 1.5 เมตร ได้นาน 2 ชั่วโมง) |
| มาตรฐานการป้องกัน | IP68, IP69 |
หน้าจอ
| ชนิดหน้าจอ | AMOLED |
| ขนาดหน้าจอ | 6.83 นิ้ว |
| ความละเอียดหน้าจอ | 1260 × 2800 พิกเซล |
| อัตรารีเฟรช | 120 Hz |
| อัตราส่วนภาพ | 20:9 |
| ความหนาแน่นพิกเซล | 449 ppi |
| สัดส่วนหน้าจอต่อตัวเครื่อง | ≈ 90.7% |
| ความสว่างสูงสุด | 1900 cd/m² |
| กระจกป้องกันหน้าจอ | Mohs ระดับ 4 |
| รองรับทัชสกรีน | มี |
| ฟีเจอร์หน้าจอ | 1 พันล้านสี หน้าจอสัมผัสแบบ Capacitive HDR10+ หน้าจอสัมผัสมัลติทัช |
ฮาร์ดแวร์
| ชิปเซ็ต | Mediatek Dimensity 7360 Turbo |
| จำนวนคอร์ CPU | 8 |
| เทคโนโลยีการผลิต | 4 nm |
| ความเร็วสูงสุดของ CPU | 2.5 GHz |
| สถาปัตยกรรม CPU | 64-bit |
| ไมโครสถาปัตยกรรม | 4x 2.5 GHz – Cortex-A78 4x 2.0 GHz – Cortex-A55 |
| ชนิดหน่วยความจำ | LPDDR5 |
| GPU | ARM Mali-G615 MC2 |
| RAM | 8GB, 12GB |
| ความจุ | 128GB, 256GB, 512GB |
| ชนิดหน่วยความจำภายใน | UFS 3.1 |
| รุ่นย่อย | 128GB 8GB RAM 256GB 8GB RAM 256GB 12GB RAM 512GB 8GB RAM |
| รองรับหน่วยความจำเสริม | ไม่มี |
ซอฟต์แวร์
| ระบบปฏิบัติการ | Android 16 (Baklava) |
| อินเทอร์เฟซผู้ใช้ | OriginOS 6 |
กล้องหลัง
| การรองรับกล้อง | มี |
| กล้องคู่ | 200 MP, ƒ/1.9, 24 mm ( เลนส์ Wide ), 1/1.56" ขนาดเซนเซอร์ ระบบป้องกันภาพสั่นแบบออปติคอล (OIS) PDAF 8 MP, ƒ/2.2, 120° ( เลนส์ Ultra Wide ), 1/4.0" ขนาดเซนเซอร์ |
| การรองรับแฟลช | มี |
| ชนิดแฟลช | แฟลช LED แบบวงแหวน |
| ฟีเจอร์ | ช่วงไดนามิกสูง (HDR) พาโนรามา |
| ฟีเจอร์วิดีโอ | Gyro-EIS, ระบบป้องกันภาพสั่นแบบออปติคอล (OIS) |
กล้องหน้า
| การรองรับกล้อง | มี |
| กล้องคู่ | 32 MP, ƒ/2.2, 22 mm ( เลนส์ Wide ), 0.7 μm, 1/3.1" ขนาดเซนเซอร์ 50 MP, ƒ/2.0, 21 mm ( เลนส์ Wide ) ออโต้โฟกัส (AF) (เฉพาะอินเดีย) |
แบตเตอรี่
| ชนิด | Si/C Li-Ion |
| ความจุ | 7000 mAh |
| กำลังชาร์จแบบสาย | 90 W |
| ฟีเจอร์ | การชาร์จแบบบายพาส การชาร์จแบบมีสายย้อนกลับ ชาร์จแบบมีสายจาก 0-100% ใน 60 นาที (ตามที่โฆษณาไว้) |
เครือข่าย
| จำนวนซิม | Dual SIM (Nano-SIM + Nano-SIM + eSIM) Dual SIM (Nano-SIM + Nano-SIM) |
| รองรับ VoLTE | มี |
| ความเร็วดาวน์โหลดสูงสุด | 5G, LTE, HSPA |
| ย่านความถี่ 2G | GSM: 850 / 900 / 1800 / 1900 MHz |
| ย่านความถี่ 3G | HSPA: 850 / 900 / 1700 / 1900 / 2100 MHz |
| ย่านความถี่ 4G | LTE: b1 (2100), b2 (1900), b3 (1800), b4 (1700), b5 (850), b7 (2600), b8 (900), b12 (700), b17 (700), b18 (800), b19 (800), b20 (800), b26 (850), b28 (700), b32 (1500), b38 (2600), b40 (2300), b41 (2500), b42 (3500), b43 (3700), b48 (3800), b66 (1700 MHz) |
| ย่านความถี่ 5G | 5G: n1 (2100), n2 (1900), n3 (1800), n5 (850), n7 (2600), n8 (900), n20 (800), n26 (850), n28 (700), n38 (2600), n40 (2300), n41 (2500), n66 (2100), n75 (1500), n77 (3700), n78 (3500 MHz) |
การเชื่อมต่อ
| การเชื่อมต่อ Wi-Fi | มี |
| ฟีเจอร์ Wi-Fi | Dual-band |
| Bluetooth | มี, v5.4 |
| พอร์ต USB | USB Type-C 2.0 USB On-The-Go |
| การเชื่อมต่อผ่าน USB | การชาร์จผ่าน USB, อุปกรณ์เก็บข้อมูล USB Mass Storage (UMS) |
| การระบุตำแหน่ง (GPS) | มี |
| ฟีเจอร์นำทาง | BDS, GALILEO, GLONASS, GPS, QZSS |
| รองรับ NFC | มี |
มัลติมีเดีย
| ลำโพง | มี |
| ช่องหูฟัง 3.5 มม. | ไม่มี |
| ระบบเสียง | ลำโพงสเตอริโอ |
| วิทยุ FM | ไม่มี |
ฟีเจอร์
| เซนเซอร์ | เครื่องวัดความเร่ง เข็มทิศ ไจโรสโคป เซ็นเซอร์สแกนลายนิ้วมือแบบออปติคัลใต้หน้าจอ เซนเซอร์วัดระยะใกล้ |
| ฟีเจอร์พิเศษ | เทคโนโลยี Darkness Glow (ขึ้นอยู่กับตลาด) |
หมายเหตุ เราไม่สามารถรับประกันได้ว่าข้อมูลบนหน้านี้ถูกต้อง 100%
ภาพ Vivo V70 FE
คำถามที่พบบ่อย
-
ราคา Vivo V70 FE เท่าไหร่?
ราคา Vivo V70 FE อยู่ที่ ₹40,890 และอาจเปลี่ยนแปลงได้ในระยะเวลาอันใกล้
-
Vivo V70 FE วางขายวันไหน?
Vivo V70 FE เริ่มวางจำหน่ายอย่างเป็นทางการเมื่อ วันอังคาร 17 มีนาคม 2026
-
Vivo V70 FE มีขายตามร้านไหม?
มี Vivo V70 FE ยังจำหน่ายอยู่เพราะยังผลิตต่อเนื่อง
-
Vivo V70 FE หนักเท่าไหร่?
Vivo V70 FE มีน้ำหนักราว 200 กรัม
-
หน้าจอ Vivo V70 FE กี่นิ้ว?
หน้าจอของ Vivo V70 FE มีขนาด 6.83 นิ้ว
-
Vivo V70 FE รองรับ 5G หรือไม่?
รองรับ Vivo V70 FE ใช้เครือข่าย 5G บนย่านความถี่ n1, n2, n3, n5, n7, n8, n20, n26, n28, n38, n40, n41, n66, n75, n77, n78
-
Vivo V70 FE มีกล้องกี่ตัว?
Vivo V70 FE มีกล้องหลัง กล้องคู่ และกล้องหน้า กล้องคู่