Vivo X100 Ultra
สเปก Vivo X100 Ultra
ข้อมูลทั่วไป
| ชื่อแบรนด์ | Vivo |
| ชื่อรุ่น | X100 Ultra |
| ชื่อเรียกอื่น | V2366GA (เวอร์ชันสากล) V2366HA (เวอร์ชันสากล) |
| วันที่เปิดตัว | วันจันทร์ 13 พฤษภาคม 2024 |
| วันที่วางจำหน่าย | วันอังคาร 28 พฤษภาคม 2024 |
| สถานะ | พร้อมวางจำหน่าย |
| ราคา | €980 |
ดีไซน์
| ความสูง | 164.1 มม. (6.46 นิ้ว) |
| ความกว้าง | 75.6 มม. (2.98 นิ้ว) |
| ความหนา | 9.2 มม. (0.36 นิ้ว) |
| น้ำหนัก | 229 กรัม (8.08 ออนซ์) |
| วัสดุตัวเครื่อง | ด้านหลัง: แก้ว กรอบ: อะลูมิเนียม ด้านหน้า: กระจก |
| สีที่มีให้เลือก | สีเทา, ไทเทเนียม, สีขาว |
| ความทนทาน | ทนฝุ่นและน้ำ (ทนต่อแรงดันน้ำสูง; สามารถจมน้ำได้ถึง 1.5 ม. เป็นเวลา 30 นาที) |
| มาตรฐานการป้องกัน | IP69, IP68 |
หน้าจอ
| ชนิดหน้าจอ | LTPO AMOLED |
| ขนาดหน้าจอ | 6.78 นิ้ว |
| ความละเอียดหน้าจอ | 1440 × 3200 พิกเซล |
| อัตรารีเฟรช | 120 Hz |
| อัตราส่วนภาพ | 20:9 |
| ความหนาแน่นพิกเซล | 517 ppi |
| สัดส่วนหน้าจอต่อตัวเครื่อง | ≈ 89.8% |
| ความสว่างสูงสุด | 3000 cd/m² |
| รองรับทัชสกรีน | มี |
| ฟีเจอร์หน้าจอ | 1 พันล้านสี หน้าจอสัมผัสแบบแคปาซิทีฟ Dolby Vision หน้าจอสัมผัสมัลติทัช |
ฮาร์ดแวร์
| ชิปเซ็ต | Qualcomm Snapdragon 8 Gen 3 |
| จำนวนคอร์ CPU | 8 |
| เทคโนโลยีการผลิต | 4 nm |
| ความเร็วสูงสุดของ CPU | 3.3 GHz |
| สถาปัตยกรรม CPU | 64-bit |
| ไมโครสถาปัตยกรรม | 1x 3.3 GHz – Cortex-X4 3x 3.15 GHz – Cortex-A720 2x 2.96 GHz – Cortex-A720 2x 2.26 GHz – Cortex-A520 |
| ชนิดหน่วยความจำ | LPDDR5X |
| GPU | Qualcomm Adreno 750 |
| RAM | 12GB, 16GB |
| ความจุ | 256GB, 512GB, 1TB |
| ชนิดหน่วยความจำภายใน | UFS 4.0 |
| รุ่นย่อย | 256GB 12GB RAM 512GB 16GB RAM 1TB 16GB RAM |
| รองรับหน่วยความจำเสริม | ไม่มี |
ซอฟต์แวร์
| ระบบปฏิบัติการ | Android 14 (Upside Down Cake), อัปเกรดได้ถึง {0} Android 15 (Vanilla Ice Cream) |
| อินเทอร์เฟซผู้ใช้ | OriginOS 4 |
กล้องหลัง
| การรองรับกล้อง | มี |
| กล้องสามตัว | 50 MP, ƒ/1.8, 23 mm ( เลนส์ Wide ), 1.6 μm, 1/0.98" ขนาดเซนเซอร์ Dual-Pixel PDAF gimbal OIS 200 MP, ƒ/2.7, 85 mm ( เลนส์ Periscope Telephoto ), 0.56 μm, x3.7 ซูมแบบออปติคอล, 1/1.4" ขนาดเซนเซอร์ Multi-Directional PDAF ระบบกันสั่นแบบออปติคอล (OIS) 50 MP, ƒ/2.2, 14 mm, 116° ( เลนส์ Ultra Wide ), 0.8 μm, 1/2.0" ขนาดเซนเซอร์ ออโต้โฟกัส (AF) |
| การรองรับแฟลช | มี |
| ชนิดแฟลช | แฟลช LED |
| ฟีเจอร์ | 3D LUT import เซ็นเซอร์สเปกตรัมสี ช่วงไดนามิกสูง (HDR) เลเซอร์ออโต้โฟกัส พาโนรามา เลนส์ Zeiss การเคลือบเลนส์ Zeiss T* |
| การรองรับวิดีโอ | มี |
| ความละเอียดวิดีโอ | 4320p @ 30 fps 2160p @ 30/60/120 fps 1080p @ 30/60/120/240 fps |
| ฟีเจอร์วิดีโอ | Dolby Vision HDR, Gyro-EIS |
กล้องหน้า
| การรองรับกล้อง | มี |
| กล้องเดี่ยว | 50 MP, ƒ/2.5, 24 mm ( เลนส์ Wide ), 0.64 μm, 1/2.76" ขนาดเซนเซอร์ ออโต้โฟกัส (AF) |
| ฟีเจอร์ | ช่วงไดนามิกสูง (HDR) |
| การรองรับวิดีโอ | มี |
| ความละเอียดวิดีโอ | 2160p @ 30/60 fps 1080p @ 30/60 fps |
แบตเตอรี่
| ชนิด | Si/C Li-Ion |
| ความจุ | 5500 mAh |
| กำลังชาร์จแบบสาย | 80 W |
| รองรับชาร์จไร้สาย | มี |
| กำลังชาร์จไร้สาย | 30 W |
| ฟีเจอร์ | การชาร์จแบบมีสายย้อนกลับ |
เครือข่าย
| จำนวนซิม | Dual SIM (Nano-SIM + Nano-SIM) |
| รองรับ VoLTE | มี |
| ความเร็วดาวน์โหลดสูงสุด | 5G, LTE, HSPA |
| ย่านความถี่ 2G | GSM: 850 / 900 / 1800 / 1900 MHz CDMA: 800 MHz |
| ย่านความถี่ 3G | HSPA: 850 / 900 / 1700 / 1900 / 2100 / 800 MHz |
| ย่านความถี่ 4G | LTE: b1 (2100), b2 (1900), b3 (1800), b4 (1700), b5 (850), b7 (2600), b8 (900), b12 (700), b17 (700), b18 (800), b19 (800), b20 (800), b25 (1900), b26 (850), b28 (700), b34 (2000), b38 (2600), b39 (1900), b40 (2300), b41 (2500), b42 (3500), b66 (1700 MHz) |
| ย่านความถี่ 5G | 5G: n1 (2100), n2 (1900), n3 (1800), n5 (850), n7 (2600), n8 (900), n12 (700), n20 (800), n25 (1900), n26 (850), n28 (700), n38 (2600), n40 (2300), n41 (2500), n66 (2100), n77 (3700), n78 (3500), n79 (4700 MHz) |
การเชื่อมต่อ
| การเชื่อมต่อ Wi-Fi | มี ( Wi-Fi 7 ) |
| มาตรฐาน Wi-Fi | 802.11/a/b/g/n/ac/ax/be |
| ฟีเจอร์ Wi-Fi | Dual-band |
| Bluetooth | มี, v5.4 |
| พอร์ต USB | USB Type-C 3.2 USB On-The-Go DisplayPort |
| การเชื่อมต่อผ่าน USB | การชาร์จผ่าน USB, อุปกรณ์เก็บข้อมูล USB Mass Storage (UMS) |
| การระบุตำแหน่ง (GPS) | มี |
| ฟีเจอร์นำทาง | BDS (B1I & B1C & B2a), GALILEO (E1 & E5a), GLONASS, GPS (L1 & L5), QZSS (L1 & L5) |
| รองรับ NFC | มี |
มัลติมีเดีย
| ลำโพง | มี |
| ช่องหูฟัง 3.5 มม. | ไม่มี |
| ระบบเสียง | เสียง Hi-Res 24-bit/192kHz, ลำโพงสเตอริโอ |
| วิทยุ FM | ไม่มี |
ฟีเจอร์
| เซนเซอร์ | เข็มทิศ ไจโรสโคป เซนเซอร์วัดระยะใกล้ เซ็นเซอร์สแกนลายนิ้วมือแบบออปติคัลใต้หน้าจอ |
| ฟีเจอร์พิเศษ | SOS ฉุกเฉินผ่านดาวเทียม (ข้อความและการโทร) - มีเฉพาะในรุ่น 16GB + 1TB เท่านั้น |
หมายเหตุ เราไม่สามารถรับประกันได้ว่าข้อมูลบนหน้านี้ถูกต้อง 100%
ภาพ Vivo X100 Ultra
คำถามที่พบบ่อย
-
ราคา Vivo X100 Ultra เท่าไหร่?
ราคา Vivo X100 Ultra อยู่ที่ €980 และอาจเปลี่ยนแปลงได้ในระยะเวลาอันใกล้
-
Vivo X100 Ultra วางขายวันไหน?
Vivo X100 Ultra เริ่มวางจำหน่ายอย่างเป็นทางการเมื่อ วันอังคาร 28 พฤษภาคม 2024
-
Vivo X100 Ultra มีขายตามร้านไหม?
มี Vivo X100 Ultra ยังจำหน่ายอยู่เพราะยังผลิตต่อเนื่อง
-
Vivo X100 Ultra หนักเท่าไหร่?
Vivo X100 Ultra มีน้ำหนักราว 229 กรัม
-
หน้าจอ Vivo X100 Ultra กี่นิ้ว?
หน้าจอของ Vivo X100 Ultra มีขนาด 6.78 นิ้ว
-
Vivo X100 Ultra รองรับ 5G หรือไม่?
รองรับ Vivo X100 Ultra ใช้เครือข่าย 5G บนย่านความถี่ n1, n2, n3, n5, n7, n8, n12, n20, n25, n26, n28, n38, n40, n41, n66, n77, n78, n79
-
Vivo X100 Ultra มีกล้องกี่ตัว?
Vivo X100 Ultra มีกล้องหลัง กล้องสามตัว และกล้องหน้า กล้องเดี่ยว