Ulefone Armor Mini 5
สเปก Ulefone Armor Mini 5
ข้อมูลทั่วไป
| ชื่อแบรนด์ | Ulefone |
| ชื่อรุ่น | Armor Mini 5 |
| วันที่เปิดตัว | วันศุกร์ 01 พฤษภาคม 2026 |
| วันที่วางจำหน่าย | วันศุกร์ 01 พฤษภาคม 2026 |
| สถานะ | พร้อมวางจำหน่าย |
| ราคา | €90 |
ดีไซน์
| ความสูง | 142 มม. (5.59 นิ้ว) |
| ความกว้าง | 62 มม. (2.44 นิ้ว) |
| ความหนา | 16.5 มม. (0.65 นิ้ว) |
| น้ำหนัก | 170 กรัม (6.00 ออนซ์) |
| สีที่มีให้เลือก | สีดำ |
| ความทนทาน | ทนต่อการตก (สูงสุด 2 ม.) ทนฝุ่นและน้ำ (ทนต่อสายน้ำแรงดันสูง; สามารถจุ่มได้ลึกสุด 2 m เป็นเวลา 30 นาที) |
| มาตรฐานการป้องกัน | IP68, IP69K |
หน้าจอ
| ชนิดหน้าจอ | TFT LCD |
| ขนาดหน้าจอ | 2.8 นิ้ว |
| ความละเอียดหน้าจอ | 240 × 320 พิกเซล |
| อัตราส่วนภาพ | 4:3 |
| ความหนาแน่นพิกเซล | 143 ppi |
| สัดส่วนหน้าจอต่อตัวเครื่อง | ≈ 27.6% |
| กระจกป้องกันหน้าจอ | สอดคล้องกับ MIL-STD-810H |
ฮาร์ดแวร์
| RAM | 1GB |
| ความจุ | 8GB |
| รุ่นย่อย | 8GB 1GB RAM |
| รองรับหน่วยความจำเสริม | มี |
| ช่องใส่การ์ด | microSDHC |
ซอฟต์แวร์
| ระบบปฏิบัติการ | Android 11 (Red Velvet Cake) |
กล้องหลัง
| การรองรับกล้อง | มี |
| กล้องเดี่ยว | 0.3 MP |
| การรองรับแฟลช | มี |
| ชนิดแฟลช | แฟลช LED |
| การรองรับวิดีโอ | มี |
แบตเตอรี่
| ความจุ | 2500 mAh |
| กำลังชาร์จแบบสาย | 5 W |
เครือข่าย
| จำนวนซิม | Dual SIM (Nano-SIM + Nano-SIM) |
| ความเร็วดาวน์โหลดสูงสุด | LTE, HSPA |
| ย่านความถี่ 2G | GSM: 850 / 900 / 1800 / 1900 MHz |
| ย่านความถี่ 3G | HSPA: 850 / 900 / 1700 / 1900 / 2100 MHz |
| ย่านความถี่ 4G | LTE: b1 (2100), b2 (1900), b3 (1800), b4 (1700), b5 (850), b7 (2600), b8 (900), b12 (700), b17 (700), b20 (800), b28 (700), b38 (2600), b41 (2500), b66 (1700 MHz) |
การเชื่อมต่อ
| การเชื่อมต่อ Wi-Fi | ไม่มี |
| Bluetooth | มี, v2.1 |
| พอร์ต USB | USB Type-C |
| การเชื่อมต่อผ่าน USB | การชาร์จผ่าน USB, อุปกรณ์เก็บข้อมูล USB Mass Storage (UMS) |
| การระบุตำแหน่ง (GPS) | ไม่มี |
| รองรับ NFC | ไม่มี |
มัลติมีเดีย
| ลำโพง | มี |
| ช่องหูฟัง 3.5 มม. | มี |
| วิทยุ FM | มี |
ฟีเจอร์
| ฟีเจอร์พิเศษ | ไฟฉาย LED เครื่องเล่น MP3/MP4 |
หมายเหตุ เราไม่สามารถรับประกันได้ว่าข้อมูลบนหน้านี้ถูกต้อง 100%
ภาพ Ulefone Armor Mini 5
คำถามที่พบบ่อย
-
ราคา Ulefone Armor Mini 5 เท่าไหร่?
ราคา Ulefone Armor Mini 5 อยู่ที่ €90 และอาจเปลี่ยนแปลงได้ในระยะเวลาอันใกล้
-
Ulefone Armor Mini 5 วางขายวันไหน?
Ulefone Armor Mini 5 เริ่มวางจำหน่ายอย่างเป็นทางการเมื่อ วันศุกร์ 01 พฤษภาคม 2026
-
Ulefone Armor Mini 5 มีขายตามร้านไหม?
มี Ulefone Armor Mini 5 ยังจำหน่ายอยู่เพราะยังผลิตต่อเนื่อง
-
Ulefone Armor Mini 5 หนักเท่าไหร่?
Ulefone Armor Mini 5 มีน้ำหนักราว 170 กรัม
-
หน้าจอ Ulefone Armor Mini 5 กี่นิ้ว?
หน้าจอของ Ulefone Armor Mini 5 มีขนาด 2.8 นิ้ว
-
Ulefone Armor Mini 5 รองรับ 5G หรือไม่?
Ulefone Armor Mini 5 ยังไม่รองรับ 5G
-
Ulefone Armor Mini 5 มีกล้องกี่ตัว?
Ulefone Armor Mini 5 มีกล้องหลัง กล้องเดี่ยว และไม่มีกล้องหน้า