Ulefone Note 22
สเปก Ulefone Note 22
ข้อมูลทั่วไป
| ชื่อแบรนด์ | Ulefone |
| ชื่อรุ่น | Note 22 |
| วันที่เปิดตัว | วันศุกร์ 01 พฤษภาคม 2026 |
| วันที่วางจำหน่าย | วันจันทร์ 01 มิถุนายน 2026 |
| สถานะ | กำลังจะเปิดตัว |
| ราคา | €60 |
ดีไซน์
| ความสูง | 135.6 มม. (5.34 นิ้ว) |
| ความกว้าง | 70.2 มม. (2.76 นิ้ว) |
| ความหนา | 11.1 มม. (0.44 นิ้ว) |
| น้ำหนัก | 161 กรัม (5.68 ออนซ์) |
| สีที่มีให้เลือก | สีดำ, สีน้ำเงิน, สีส้ม |
หน้าจอ
| ชนิดหน้าจอ | IPS LCD |
| ขนาดหน้าจอ | 5 นิ้ว |
| ความละเอียดหน้าจอ | 480 × 854 พิกเซล |
| อัตราส่วนภาพ | 16:9 |
| ความหนาแน่นพิกเซล | 196 ppi |
| สัดส่วนหน้าจอต่อตัวเครื่อง | ≈ 72.4% |
| ความสว่างสูงสุด | 400 cd/m² |
| รองรับทัชสกรีน | มี |
| หน้าจอไร้ขอบ | ไม่มี |
| ฟีเจอร์หน้าจอ | หน้าจอสัมผัสแบบ Capacitive หน้าจอสัมผัสมัลติทัช |
ฮาร์ดแวร์
| ชิปเซ็ต | Unisoc T7100 |
| จำนวนคอร์ CPU | 8 |
| เทคโนโลยีการผลิต | 28 nm |
| ความเร็วสูงสุดของ CPU | 1.6 GHz |
| สถาปัตยกรรม CPU | 64-bit |
| ไมโครสถาปัตยกรรม | 4x 1.6 GHz – Cortex-A55 4x 1.2 GHz – Cortex-A55 |
| ชนิดหน่วยความจำ | LPDDR4X |
| GPU | IMG PowerVR GE8322 |
| RAM | 3GB |
| ความจุ | 32GB |
| รุ่นย่อย | 32GB 3GB RAM |
| รองรับหน่วยความจำเสริม | มี |
| ช่องใส่การ์ด | microSDXC |
ซอฟต์แวร์
| ระบบปฏิบัติการ | Android 16 (Baklava) |
กล้องหลัง
| การรองรับกล้อง | มี |
| กล้องเดี่ยว | 2 MP |
| การรองรับแฟลช | มี |
| ชนิดแฟลช | แฟลช LED |
| การรองรับวิดีโอ | มี |
| ความละเอียดวิดีโอ | 720p @ 30 fps |
กล้องหน้า
| การรองรับกล้อง | มี |
| กล้องเดี่ยว | 0.3 MP |
แบตเตอรี่
| ชนิด | Li-Poly |
| ความจุ | 3000 mAh |
| การถอดแบตเตอรี่ | ถอดได้ |
| กำลังชาร์จแบบสาย | 5 W |
เครือข่าย
| จำนวนซิม | Dual SIM (Nano-SIM + Nano-SIM) |
| ความเร็วดาวน์โหลดสูงสุด | LTE, HSPA |
| ย่านความถี่ 2G | GSM: 850 / 900 / 1800 / 1900 MHz |
| ย่านความถี่ 3G | HSPA: 850 / 900 / 1700 / 1900 / 2100 MHz |
| ย่านความถี่ 4G | LTE: b1 (2100), b2 (1900), b3 (1800), b4 (1700), b5 (850), b7 (2600), b8 (900), b12 (700), b17 (700), b18 (800), b19 (800), b20 (800), b26 (850), b28 (700), b38 (2600), b40 (2300), b41 (2500), b66 (1700 MHz) |
การเชื่อมต่อ
| การเชื่อมต่อ Wi-Fi | มี ( Wi-Fi 4 ) |
| มาตรฐาน Wi-Fi | 802.11/b/g/n |
| Bluetooth | มี, v4.2 |
| พอร์ต USB | USB Type-C |
| การเชื่อมต่อผ่าน USB | การชาร์จผ่าน USB, อุปกรณ์เก็บข้อมูล USB Mass Storage (UMS) |
| การระบุตำแหน่ง (GPS) | มี |
| ฟีเจอร์นำทาง | BDS, GALILEO, GLONASS, GPS |
| รองรับ NFC | ไม่มี |
มัลติมีเดีย
| ลำโพง | มี |
| ช่องหูฟัง 3.5 มม. | มี |
| วิทยุ FM | มี |
ฟีเจอร์
| เซนเซอร์ | เครื่องวัดความเร่ง เซนเซอร์วัดระยะใกล้ |
หมายเหตุ เราไม่สามารถรับประกันได้ว่าข้อมูลบนหน้านี้ถูกต้อง 100%
ภาพ Ulefone Note 22
คำถามที่พบบ่อย
-
ราคา Ulefone Note 22 เท่าไหร่?
ราคา Ulefone Note 22 อยู่ที่ €60 และอาจเปลี่ยนแปลงได้ในระยะเวลาอันใกล้
-
คาดว่า Ulefone Note 22 จะเปิดตัวเมื่อไหร่?
Ulefone Note 22 มีกำหนดเปิดตัววันที่ วันจันทร์ 01 มิถุนายน 2026
-
Ulefone Note 22 มีขายตามร้านไหม?
ยังไม่มี Ulefone Note 22 เพราะยังไม่เปิดตัว
-
Ulefone Note 22 หนักเท่าไหร่?
Ulefone Note 22 มีน้ำหนักราว 161 กรัม
-
หน้าจอ Ulefone Note 22 กี่นิ้ว?
หน้าจอของ Ulefone Note 22 มีขนาด 5 นิ้ว
-
Ulefone Note 22 มีกล้องกี่ตัว?
Ulefone Note 22 มีกล้องหลัง กล้องเดี่ยว และกล้องหน้า กล้องเดี่ยว